Mto Tana Unaongeza Meli Tatu za Uokoaji Kabla ya Mvua za El Niño

Kaunti ya Mto Tana imeanzisha meli tatu mpya za uokoaji kama sehemu ya juhudi za kuimarisha majibu ya dharura na kulinda jamii kabla ya mvua za El Niño za 2026 zinazotarajiwa.
Gavana Maj. (Mstaafu) Dk. Dhadho Godhana alizindua rasmi meli hizo katika Laza Miembeni Hola, akiongeza meli za Idara ya Programu Maalum hadi tano.
Meli hizo, zikiwa na majina MV Tana North, MV Kinakomba na MV Galole, zinatarajiwa kusaidia shughuli za utafutaji na uokoaji katika maeneo yanayojulikana kwa mafuriko kote kaunti.
Kaunti ya Mto Tana Gavana Maj. (Mstaafu) Dk. Dhadho Godhana Kulingana na mpango wa maandalizi wa kaunti, meli 19 zitatumika kusaidia shughuli za dharura kutoka Kipini hadi Mbalambala, kuboresha upatikanaji wa jamii ambazo zinaweza kukataliwa na maji ya mafuriko.
Kaunti pia inaimarisha mawasiliano ya tahadhari ya mapema na kusafisha mifereji ya maji katika Hola, Garsen, Bura na Madogo ili kupunguza hatari ya mafuriko.
Mamlaka zinaendelea kupanga msaada kwa kaya hatarini katika wilaya zote 15 kama sehemu ya maandalizi mapana kwa mvua zinazotarajiwa.
Kaunti ina mpango wa dharura wa El Niño wa shilingi milioni 749.27 unaokadirwa, unaolenga hatari zinazoweza kuathiri kaya 32,917.
Mpango huu unajumuisha sekta kadhaa muhimu, ikijumuisha utafutaji na uokoaji, huduma za afya, maji na usafi, makazi, kilimo na ufugaji.

Mto Tana ni mojawapo ya kaunti zinazochukuliwa kuwa hatarini kwa mafuriko kutokana na eneo lake katika bonde la Mto Tana. Mvua kubwa inaweza kusababisha viwango vya mto kupanda, kuzikia makazi, kuharibu mashamba na kuvuruga usafiri na upatikanaji wa huduma muhimu.
Mwezi wa Julai, serikali ya kaunti ilitangaza kuwa inaanzisha hatua za dharura na kuratibu idara na mashirika ya kibinadamu ili kujiandaa kwa mvua zinazotarajiwa.
Hatua za hivi karibuni zimekusudiwa kuimarisha uwezo wa kaunti wa kujibu dharura na kufikia jamii zilizoathiriwa na mafuriko.
Kadiri msimu wa mvua unavyokaribia, ufanisi wa maandalizi utategemea tahadhari za wakati, uendeshaji wa dharura ulioratibiwa na uwezo wa kufikia kaya katika maeneo yenye hatari kubwa.
