Kesi ya Rushwa ya KSH588 Milioni ya Waititu Imepangwa kwa Maelekezo Mapya ya Mahakama tarehe 27 Oktoba

Kesi ya rushwa ya KSh588 milioni ya Mkurugenzi wa zamani wa Kaunti ya Kiambu, Ferdinand Waititu, itarejea mahakamani tarehe 27 Oktoba 2026, huku mashitaka na uhalifu wakisubiri ufafanuzi wa jinsi taratibu zinazohusisha mashtaka ya utakatishaji fedha zitakavyofanyika.
Mambo yaliwekwa mbele ya Katibu Mdogo Alhamisi, tarehe 22 Oktoba, lakini hakukuwa na maelekezo ya maana kuhusu hatua zijazo katika kesi.
Inatarajiwa mahakama itatoa maelekezo zaidi wakati wa marejeleo yajayo, baada ya mgogoro wa kisheria kuhusu utekelezaji wa uamuzi wa Mahakama Kuu uliobatilisha msamaha wa awali kwa mashtaka matatu ya utakatishaji fedha dhidi ya Waititu, mkewe Susan Wangari, na washirika wao wa kushtakiwa.
Mnamo 14 Oktoba 2026, Jaji wa Mahakama Kuu Rose Ougo alithibitisha hukumu katika kesi ya rushwa lakini alibatilisha msamaha wa mashtaka ya utakatishaji fedha baada ya rufaa ya serikali.
Kesi hiyo baadaye ilirudishwa kwa Mahakama ya Mahakama ya Kupambana na Rushwa kwa ajili ya upunguzaji adhabu na taratibu za hukumu kwa mashtaka ya ziada.
Hata hivyo, mchakato ulikumbwa na kikwazo cha kisheria baada ya uhalifu kupinga hukumu iliyopendekezwa, akidai kwamba washukichi walikuwa wamepatiwa msamaha wa mashtaka ya utakatishaji fedha na mahakama ya kesi.
Mashitaka, yanayoongozwa na Vincent Monda, yalipinga msimamo wa uhalifu, wakiendelea kusema kwamba Mahakama Kuu iliruhusu rufaa ya serikali na kuamuru washukichi kurudi mahakamani ya mahakama ya magereza kwa upunguzaji adhabu.
Ukosefu wa makubaliano ulisababisha mahakama kutafuta ufafanuzi wa jinsi uamuzi wa Mahakama Kuu unapaswa kutekelezwa kabla ya suala kuendelea.
JINSI KESI YA KSH588 MILIONI ILIVUANZA
Kesi inajikita kwenye zabuni ya ujenzi wa barabara yenye thamani takriban KSh588.7 milioni iliyotolewa katika mwaka wa kifedha 2017/2018 katika Kaunti ya Kiambu.
Mkataba ulijumuisha ukarabati wa barabara za vumbi hadi viwango vya bitumen katika maeneo kadhaa, ikijumuisha Thika, Limuru, Gatundu North, Juja na Ruiru.
Washirika wa mashitaka waliunganisha zabuni hiyo na dhuluma zinazodaiwa katika ununuzi na usimamizi wa fedha zinazohusiana na mkataba uliotolewa kwa Testimony Enterprises Limited.
Mnamo Februari 2025, Waititu alihukumiwa kifungo cha miaka 12 gerezani au faini ya takriban KSh53.5 milioni baada ya kukatuliwa kwa mashtaka yanayohusiana na rushwa.
Mahakama Kuu ilithibitisha hukumu katika uamuzi wake wa Oktoba 2026 na kubatilisha msamaha wa awali kwa mashtaka matatu ya utakatishaji fedha.
Mahakama pia ilifuta masharti ya dhamana yaliyotolewa awali kwa washukichi, ikitoa njia kwa taratibu za ziada zinazotokana na hukumu za ziada.
Marejeleo ya mahakama ya 27 Oktoba yanatarajiwa kufafanua hatua inayofuata wakati pande zinaposubiri maelekezo zaidi kuhusu utekelezaji wa uamuzi wa Mahakama Kuu.
