IDARA YA METEOROLOGIA YA KENYA INATOA ONYO LA MVUA KUBWA

Mamlaka ya Huduma ya Meti ya Kenya imeonya kuhusu mvua kubwa, vimbunga vikali na hali ya bahari kavu katika sehemu kadhaa za nchi, huku mvua kubwa zaidi inatarajiwa kati ya Jumatatu, Oktoba 26, na Jumatano, Oktoba 28.
Katika taarifa iliyotolewa Ijumaa, Oktoba 23, wakala wa hali ya hewa alisema mvua ya kati hadi kubwa inatarajiwa kuanzia Oktoba 24 hadi Oktoba 30 katika majimbo 46, ikijumuisha maeneo katika maeneo ya Pwani, Kaskazini Mashariki, Magharibi na Bonde la Ufa, pamoja na Milima ya Kati na sehemu za Nairobi.
Taarifa hiyo inaonyesha kwamba nguvu ya mvua inatarajiwa kufikia kilele kati ya Oktoba 26 na 28 kabla ya kupungua polepole hadi Oktoba 30.
Majimbo yaliyotajwa kati ya maeneo yanayotarajiwa kupokea mvua ni pamoja na Mombasa, Kwale, Kilifi, Mto Tana na Lamu katika eneo la Pwani. Mengine ni Garissa, Wajir, Mandera, Marsabit, Isiolo, Nakuru, Kisumu, Kakamega, Bungoma, Kiambu na Nyeri.
Sehemu za Nairobi, Machakos, Kitui, Makueni na Taita-Taveta pia zimejumuishwa katika utabiri.
Wakala umeripoti kuwa mvua inaweza kuambatana na vimbunga vingi, upungufu wa mwanga na mafuriko ya ghafla. Umeonya kuwa mafuriko yanaweza kutokea chini ya mito, ikijumuisha maeneo ambayo hayajapata mvua kubwa ndani ya eneo hilo.
Wakazi katika maeneo yaliyoathiriwa wamehimiza kuwa waangalifu na kuchukua tahadhari, hasa wanaposafiri au kuishi karibu na mito na maeneo mengine yanayoweza kusababisha mafuriko.
Wakala wa hali ya hewa pia unatabiri vimbunga vikali vya kusini hadi kusini mashariki vinavyozidi knot 25, sawa na takriban kilomita 46 kwa saa, katika maeneo ya pwani, mashariki na kaskazini ya nchi.
Kando ya Pwani, urefu wa mawimbi ya bahari unaozidi mita mbili unatarajiwa Jumapili, Oktoba 25. Wavuvi, mabaharia na watu wengine wanaojihusisha na shughuli za baharini wameonya kuchukua tahadhari kutokana na hali ya bahari hatari.
Kupunguza hatari ya kugongwa na umeme wakati wa radi, wakazi wameonya kuepuka kutafuta kimbilio chini ya miti au kusimama karibu na madirisha yenye gridi za chuma.
Wakati huo huo, joto la juu linatarajiwa kuendelea katika sehemu za kaskazini mwa Kenya. Wakazi katika maeneo yaliyoathiriwa wamehimiza kubaki na maji ya kutosha na kupunguza muda mrefu wa kuathiriwa na jua moja kwa moja.
Wakala alisema masasisho zaidi yatatolewa ikiwa hali ya hewa itabadilika.
Wakazi wameonya kufuatilia utabiri rasmi na kuzingatia maelekezo kutoka kwa mamlaka husika wakati wote wa kipindi cha taarifa.

