Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Kenya

YVONNE OKWARA ANAAKATWA NA ROYAL MEDIA SERVICES, ANAPATA JUKU LA KAZI JIPYA KWA SHUGA GLOBAL

Imechapishwa 28 Okt 2026 saa 2:02 PM
3 dakika za kusoma
YVONNE OKWARA ANAAKATWA NA ROYAL MEDIA SERVICES, ANAPATA JUKU LA KAZI JIPYA KWA SHUGA GLOBAL

Mwandishi wa habari wa Kenya mwenye uzoefu Yvonne Okwara amechukua uamuzi wa kuondoka Royal Media Services (RMS) baada ya kipindi cha miaka nane Citizen TV, akianzisha sura mpya katika taaluma yake kwa uteuzi katika Shuga Global.

Kuondoka kwa Okwara kutoka kwa mtangazaji kulithibitishwa rasmi Jumanne, tarehe 27 Oktoba 2026, alipowasilisha matangazo yake ya mwisho, akimaliza kipindi chake katika moja ya vituo vikuu vya televisheni nchini Kenya.

Kulingana na ripoti zilizochapishwa Jumatano, tarehe 28 Oktoba, Okwara anaungana na Shuga Global, ambayo awali ilijulikana kama MTV Staying Alive Foundation, shirika linalotumia vyombo vya habari na hadithi kuzungumzia masuala ya afya na kijamii yanayowakumba vijana.

Uteuzi wake mpya unaashiria mabadiliko kutoka kwa uhalisia wa uandishi wa habari wa televisheni ya mainstream kwenda jukumu linalohusisha ushirikiano na ushiriki nje ya chumba cha habari.

Jukumu Jipya la Okwara katika Shuga Global

Ripoti zinaonyesha kuwa Okwara ameteuliwa kuwa Mkuu wa Uwekezaji na Ushirikiano katika Shuga Global, ingawa maelezo mengine ya nafasi yake yanamchukua kama Mkuu wa Mahusiano ya Serikali kwa Afrika Mashariki.

Shirika hili linajulikana kwa kutumia burudani, hadithi na miradi ya vyombo vya habari kuwashirikisha vijana kwenye masuala kama afya ya ngono na changamoto nyingine za kijamii.

Uzoefu wake katika uandishi wa habari, mawasiliano ya umma na kufanya mahojiano na watu mashuhuri unatarajiwa kuwa muhimu katika kazi yake katika nafasi mpya.

Hata hivyo, maelezo zaidi kuhusu majukumu yake maalum na wigo wa uteuzi wake hayajathibitishwa kwa uhakika.

Mkurugenzi Mtendaji wa Shuga Global, Wame Jallow, pamoja na waigizaji wa Shuga Juliebrenda Nyambura, Stephanie Ndovu na Makena KahuhaMkurugenzi Mtendaji wa Shuga Global, Wame Jallow, pamoja na waigizaji wa Shuga Juliebrenda Nyambura, Stephanie Ndovu na Makena Kahuha | Picha: SHUGA

Kukaa Kwako kwa Hisia kwenye Citizen TV

Kuondoka kwa Okwara kulijulikana kwa pongezi kutoka kwa wenzake, ikijumuisha Mkurugenzi wa Hariri wa Royal Media Services, Linus Kaikai, ambaye alielezea kuondoka kwake kama moja ya nyakati ngumu zaidi katika uongozi wake katika mtangazaji.

Kaikai alikiri mchango wake katika chumba cha habari na alibainisha kuwa kuondoka kwake kutasababisha pengo katika sekta ya vyombo vya habari.

Wakati wa kazi yake katika Citizen TV, Okwara alijijengea jina kama mmoja wa waandishi wa habari mashuhuri wa televisheni nchini Kenya, hasa kupitia ufuatiliaji wake wa siasa, biashara na masuala ya umma.

Alijulikana kwa mtindo wake wa moja kwa moja wa kufanya mahojiano, akiwashinikiza mara kwa mara viongozi wa kisiasa na watu wengine wa umma kuelezea msimamo wao na kujibu maamuzi yao.

Mbinu yake ilimfanya apendekezwe na watazamaji ambao walithamini kuuliza maswali makini na uwajibikaji katika mazungumzo ya umma.

Article image

Kari Nje ya Televisheni ya Kawaida

Uhamisho wa Okwara kwenda Shuga Global unakuja baada ya zaidi ya miongo miwili katika sekta ya vyombo vya habari, ambako alijenga uzoefu katika redio na televisheni.

Kuondoka kwake Citizen TV kunalisha sura muhimu katika taaluma yake ya uandishi wa habari huku kufungua fursa ya kutumia mawasiliano yake na uzoefu wa vyombo vya habari katika mazingira ya kitaaluma tofauti.

Uhamisho huu pia unaangazia wigo wa njia za kazi zinazopatikana kwa waandishi wa habari wenye uzoefu zaidi ya vyumba vya habari vya jadi, ikijumuisha mawasiliano ya kimkakati, ushirikiano wa taasisi na ushirikiano wa umma.

Akiwa anaanza jukumu lake jipya, umakini utakuwa juu ya jinsi atakavyotumia uzoefu wake wa uandishi wa habari katika kazi za shirika kote Afrika Mashariki.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

YVONNE OKWARA ANAAKATWA NA CITIZEN TV KWA SHUGA GLOBAL | Pwani Yetu News