Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Kenya

Watu Wanne Wajeruhi Kadiri Jengo la Klub Avenida la Zamani Linaporomoka Wakati wa Uharibifu katika CBD ya Nairobi

Imechapishwa 17 Okt 2026 saa 8:16 AM
3 dakika za kusoma
Wajibu wa dharura kwenye eneo baada ya jengo kuanguka kando ya Barabara ya Moi, karibu na MKU Union Towers katika CBD ya Nairobi, tarehe 17 Oktoba, 2026.
Wajibu wa dharura kwenye eneo baada ya jengo kuanguka kando ya Barabara ya Moi, karibu na MKU Union Towers katika CBD ya Nairobi, tarehe 17 Oktoba, 2026. | Picha: ASCI

Watu wanne walijeruhiwa baada ya jengo ambalo lilikuwa na Klub Avenida kuanguka wakati wa shughuli ya uharibifu kando ya Barabara ya Moi katika Eneo la Kibiashara la Nairobi (CBD), likisababisha wito wa uchunguzi wa uzingatiaji wa kanuni za usalama wa ujenzi.

Tukio lilitokea usiku wa Ijumaa, tarehe 16 Oktoba, karibu na MKU Union Towers, wakati wafanyakazi walikuwa wanaharibu muundo ili kuwezesha ujenzi upya.

Afisa Mkuu wa Kaunti ya Jiji la Nairobi kwa Ushirikiano wa Raia na Huduma kwa Wateja Geoffrey Mosiria alithibitisha kuanguka kwa jengo katika tamko la Jumamosi, akimwomba wahandisi wa kaunti kugundua kilichosababisha jengo kuanguka.

“Usiku huu, kando ya Barabara ya Moi katika CBD, jengo ambalo lilikuwa na Klub Avenida kuanguka wakati wa uharibifu, likajaweka watu wanne,” Mosiria alisema.

Alibainisha kuwa tukio lilitokea usiku, wakati trafiki ya watembea kwa miguu na magari kwenye barabara yenye shughuli nyingi ilikuwa ndogo, jambo ambalo linaweza kuzuia vifo zaidi.

Kaunti Inaita kwa Uchunguzi

Mosiria aliwaomba wahandisi wa Kaunti ya Nairobi kuchunguza hali zilizozunguka kuanguka kwa jengo na kugundua ikiwa uharibifu ulifanywa kulingana na taratibu za usalama zinazohitajika.

Uchunguzi unatarajiwa kugundua ikiwa wataalamu waliohitimu walisimamia uharibifu na ikiwa vibali vinavyohitajika vilipatikana kabla ya kazi kuanza.

“Nawaomba wahandisi wetu wa kaunti kufanya uchunguzi wa kina kuhusu uharibifu huu maalum ili kugundua chanzo cha kuanguka, kubaini ikiwa wataalamu waliohitimu walihusika kuongoza uharibifu, na kuthibitisha ikiwa vibali vyote vinavyohitajika vya uharibifu vilipatikana,” alisema.

Sababu halisi ya kuanguka haijagunduliwa katika ripoti za awali baada ya tukio.

Mosiria pia aliwaomba wasanidi wa majengo kuzingatia kanuni za kaunti zinazodhibiti ujenzi na uharibifu, akisisitiza umuhimu wa kulinda wafanyakazi, watembea kwa miguu, na mali jirani.

“Nawaomba wasanidi wote kuzingatia kwa ukamilifu sheria za kaunti wakati wa ujenzi na uharibifu na kushirikiana kwa karibu na wahandisi wa kaunti ili kuhakikisha usalama na kulinda maisha,” aliongeza.

Watu Wanne Wajeruhi

Kuanguka kulisababisha majibu ya dharura yakiwemo maafisa wa polisi na wahudumu wa uokoaji, ambao walifika eneo hilo kutathmini hali na kuangalia kama kuna yeyote aliyekamatwa chini ya mabaki.

Ripoti za awali zilionyesha kuwa watu wanne walijikumba. Kenya Times iliripoti kuwa watatu wa waliojeruhiwa walikuwa katika hali ya imara, wakati aliye wa nne alikuwa katika hali hatari.

Maelezo zaidi kuhusu waathiriwa na utambulisho wao hayakuwepo mara moja.

Wasiwasi wa Usalama wa Majengo Nairobi

Tukio limefanya wasiwasi kuhusu usalama wa shughuli za uharibifu Nairobi kuongezeka, hasa katika maeneo ya kibiashara yenye watu wengi ambapo kushindwa kwa miundo kunaweza kuhatarisha wafanyakazi na umma.

Article image

Mnamo Machi 2026, watu wanne walifariki na wengine wanne walijeruhiwa wakati jengo liliporomoka wakati wa uharibifu katika eneo la Shauri Moyo la Nairobi. Muundo huo ulikuwa umewekwa kwenye orodha ya kuondolewa chini ya Mradi wa Upya wa Mto wa Nairobi.

Kwa upande mwingine, jengo lililokuwa chini ya ujenzi likawaanguka katika eneo la South C la Nairobi mwezi Januari, likisababisha operesheni za uokoaji na kesi za jinai zilizofuata dhidi ya watu waliowasilishwa na mradi huo.

Matukio haya yameongeza uchunguzi wa vibali vya majengo, usimamizi wa kitaalamu, na utekelezaji wa kanuni za ujenzi katika mji mkuu.

Matokeo ya uchunguzi wa kuanguka kwa Barabara ya Moi yanatarajiwa kufafanua kilichosababisha muundo kushindwa na ikiwa uharibifu ulifuata mahitaji ya usalama yanayohusika.

Mamlaka hazijawahi kutangaza uwajibikaji wa tukio wakati wa uchapishaji.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

Watu Wanne Wajeruhi Kadiri Jengo la Klub Avenida la Zamani Linaporomoka Wakati wa Uharibifu katika CBD ya Nairobi | Pwani Yetu News