Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Siasa

SIFUNA AZINDUA CHAMA CHA EQUITABLE MBELE YA UCHAGUZI WA URAIS MWAKA 2027

Imechapishwa 7 Okt 2026 saa 3:06 PM
3 dakika za kusoma
Mshauriano wa Sifuna wa urais 2027 Shirika la Usawa Kenya Harakati ya Linda Mwananchi Kenya uchaguzi wa 2027 Edwin Sifuna habari za hivi karibuni Kenya siasa za upinzani vyama vya kisiasa vya Kenya
Edwin Sifuna

Seneta wa Nairobi Edwin Sifuna amefunguliwa kama kiongozi na mgombea wa urais wa Shirika la Usawa (TEP), ikimpa matarajio yake ya urais ya 2027 chombo cha kisiasa rasmi wakati viongozi wa upinzani wanaendelea kujipanga kabla ya Uchaguzi Mkuu.

Sifuna alifunguliwa Jumapili, tarehe 4 Oktoba, katika mkusanyiko wa kisiasa Nairobi uliohudhuria na viongozi wanaohusishwa na Linda Mwananchi Movement, ikijumuisha Gavana wa Siaya James Orengo, Gavana wa Trans Nzoia George Natembeya, Seneta wa Vihiga Godfrey Osotsi, Seneta wa Kakamega Boni Khalwale, Seneta wa Kisii Richard Onyonka na MP wa Embakasi East Babu Owino.

TEP si chama kilichosajiliwa hivi karibuni

Licha ya kuelezewa hadharani kama chombo kipya cha kisiasa cha Sifuna, Shirika la Usawa ni chama kilichopo kilichosajiliwa.

Rekodi zilizohifadhiwa na Ofisi ya Mregisti wa Vyama vya Kisiasa (ORPP) zinaonyesha kuwa TEP ilisajiliwa tarehe March 25, 2022, chini ya nambari ya mfululizo wa cheti 100.

Chama hicho kilihusishwa awali na mwanauchumi Gilbert Marava Shanga, ambaye alisema wakati wa ufunguzi wa Jumapili kwamba chama kilikubali kuunda upya uongozi wake ili kuwashirikisha Sifuna na washiriki wa mtandao wake wa kisiasa.

Mabadiliko haya kwa hivyo yanawakilisha uundaji upya wa chama kilichopo badala ya usajili wa chama kipya kabisa.

Mshauriano wa urais wa Sifuna

Wakati wa ufunguzi, Sifuna alisema chama kitafuata kile alichoitwa uongozi wa kuzingatia watu, fursa sawa na uwajibikaji mkubwa katika serikali.

Alisema TEP itatoa jukwaa la kisiasa ambalo raia wataweza kupanua wasiwasi na kushiriki katika michakato ya kidemokrasia. Sifuna pia alisema mtazamo wa chama utategemea ushauri na uwajibikaji.

Mshauriano wa urais wa seneta amepata msaada wa umma kutoka kwa wanasiasa kadhaa ndani ya kambi ya Linda Mwananchi. Miongoni mwa wao ni Gavana wa Siaya James Orengo, aliyemshangilia Sifuna wakati wa ufunguzi wa chama.

Ubunifu wa chama una rangi ya kijani na njano, na mizani ya haki kama alama yake kuu.

Ubadilishaji wa jina la Linda Mwananchi ulioapangwa

Uchaguzi wa TEP unakuja katika muktadha wa juhudi za Sifuna za kuanzisha Linda Mwananchi Movement (LMM) kama chama cha kisiasa.

Ofisi ya Mregisti wa Vyama vya Kisiasa ilidhihirisha uhifadhi wa jina la Linda Mwananchi kwa muda wa hadi 90 days baada ya uamuzi wa Mahakama ya Migogoro ya Vyama vya Kisiasa. Mahakama hiyo iliamuru Mregisti kupitia upya uamuzi wa awali uliokataa harakati kuhifadhi jina hilo.

Sifuna baadaye alisema kwamba timu yake inakusudia kutafuta ubadilishaji wa jina la TEP kuwa Linda Mwananchi Movement. Seneta wa Vihiga Godfrey Osotsi pia alisema chama kinatarajiwa kuchukua utambulisho wa Linda Mwananchi.

Hata hivyo, uhifadhi wa jina la Linda Mwananchi peke yake si usajili kamili wa chama kipya. Harakati bado zitahitaji kukamilisha mchakato unaofaa wa usajili.

Muundo mwingine katika mandhari ya upinzani wa 2027

Uchukuaji wa TEP na Sifuna unaongeza muundo mwingine wa kisiasa katika mandhari ya upinzani ambapo viongozi kadhaa wanajipanga kabla ya mashindano ya urais ya 2027.

Uzinduzi huu umeleta pamoja wanasiasa kutoka sehemu mbalimbali za nchi, lakini pia unakuja wakati wa mazungumzo ya upinzani yanayoendelea kuhusu ushirikiano unaowezekana na matumaini ya kuungana nyuma ya mgombea mmoja wa urais.

Seneta wa Kisii Richard Onyonka alisema kwa The Eastleigh Voice kwamba kuanzishwa kwa chombo cha kisiasa cha Sifuna kunaweza kuharakisha majadiliano ndani ya upinzani kuhusu uteuzi wa mgombea wa urais.

Kwa sasa, TEP bado ni chama kilichosajiliwa ambacho kupitia kimefunuliwa Sifuna kama mgombea wa urais, wakati timu yake ya kisiasa inafuata ubadilikaji wa jina la Linda Mwananchi ulio pendekeza.

Mabadiliko haya yanashiriki hatua muhimu katika mabadiliko ya Sifuna kutoka siasa za upinzani ndani ya vyama vilivyopo hadi kampeni ya moja kwa moja ya urais yake kabla ya Uchaguzi Mkuu wa 2027

Sifuna anafungua Shirika la Usawa kabla ya Uchaguzi wa 2027Edwin Sifuna akizungumza na umati | Picha: X/@edwinsifuna

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

SIFUNA ANAFUNGA SHIRIKATU YA USAWAZI KABLA YA CHAGU LA MAKUUCHA 2027 | Pwani Yetu News