Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Siasa

NDINDI NYORO AMESITISHWA KUTOKA BUNGEMU KWA SADHARA ZA PIPELINE

Imechapishwa 8 Okt 2026 saa 7:52 AM
2 dakika za kusoma
Mbunge wa Kiharu Ndindi Nyoro akizungumza katika Bunge baada ya kusitishwa kwa siku tano za kikao.
Mbunge wa Kiharu Ndindi Nyoro

Mbunge wa Kiharu Ndindi Nyoro amesitishwa kutoka shughuli za bunge kwa siku tano za kikao baada ya kukataa kuomba msamaha kwa maneno aliyoyatoa kuhusu uwekezaji katika hisa za Kenya Pipeline Company (KPC).

Spika wa Bunge la Taifa, Moses Wetang’ula, alitoa uamuzi Jumatano, tarehe 7 Oktoba 2026, baada ya Nyoro kukataa kurudisha maneno yaliyodai kuwa maafisa wakuu wa serikali walishawishi taasisi za umma kuwekeza katika usajili wa awali wa hisa za KPC (IPO).

Nyoro alidai katika Bunge kwamba maafisa katika taasisi kama Mfuko wa Hifadhi ya Jamii wa Taifa (NSSF), Mfuko wa Ustawi wa Huduma za Umma (PSSF) na Kenya Re walipokea simu kutoka kile alichoitwa “ofisi ya juu” kuwekeza katika IPO ya KPC wakati ofa ilikaribia kumalizika kwa kipindi chake cha usajili.

Madai hayo yalichukuliwa katika Bunge, huku wabunge wakimwomba Nyoro kutoa ushahidi wa kuunga mkono madai yake.

Nyoro alikuomba wiki mbili za ziada kuthibitisha madai hayo lakini alikataa amri ya Spika ya kuomba msamaha, akisisitiza kwamba taarifa zake zilikuwa za kweli.

Article imageNdindi Nyoro
“Kile nilichosema ni ukweli, na ukweli unapita juu ya sheria.”

Wetang’ula baadaye aliamua kwamba tabia ya Nyoro ilikuwa ni tabia ya machafuko makubwa. Alitumia Amri za Msimamo wa Bunge ambazo zinatoa hatua za kinidhamu dhidi ya Mjumbe ambaye anakataa kutii amri ya Spika.

Spika aliamuru Nyoro aondoewe kutoka Bunge kwa siku tano za kikao. Ripoti zinatofautiana katika kuelezea athari sahihi ya uamuzi, lakini taratibu za bunge na ripoti zifuatazo zinaonyesha kwamba adhabu ya haraka inamzuia Nyoro kushiriki katika mijadala na shughuli nyingine za Bunge wakati huo.

Article imageSpika wa Bunge la Taifa: Moses Wetang’ula

Nyoro baadaye alisisitiza kwamba hakujapewa muda wa kutosha kuthibitisha madai yake. Alisema ataitaendelea kuuliza maswali kuhusu usimamizi wa fedha za umma na maamuzi ya uwekezaji yanayotolewa na taasisi za serikali.

Mzozo huu unakuja katikati ya uchunguzi wa utendaji na ushiriki wa taasisi za serikali katika ofa ya hisa za KPC, ambapo suala hilo limekuwa chanzo cha mgogoro ndani ya Bunge.

Kwa sasa, Nyoro bado ni mbunge anayecheza Kiharu, lakini uamuzi wa Spika unamtoa kwa muda kutoka kushiriki katika shughuli za bunge kwa siku tano za kikao zilizoainishwa.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

Ndindi Nyoro Amesitishwa Kutoka Bunge kwa Siku 5 | Pwani Yetu News