Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Michezo

NAIROBI ITAKARIBIA UFUNGULI WA HSBC SVNS 2 JANUARI 2027

Imechapishwa 14 Okt 2026 saa 6:31 PM
3 dakika za kusoma
Uwanja wa Talanta Nairobi, ukiwa tayari kukaribisha sehemu ya ufunguzi ya msururu wa HSBC SVNS 2 rugby sevens wa 2027 tarehe 23–24 Januari, 2027.
Uwanja wa Talanta Nairobi utakaribisha sehemu ya ufunguzi ya msururu wa HSBC SVNS 2 tarehe 23–24 Januari, 2027 | Picha: Eastleigh voice


Nairobi itachukua tena nafasi ya mbele katika rugby sevens ya kimataifa baada ya World Rugby kuthibitisha kuwa uwanja wa Talanta utakaribisha sehemu ya ufunguzi ya msururu wa HSBC SVNS 2 tarehe 23–24 Januari 2027.

Taarifa hii ina maana Kenya itakuwa mwenyeji wa mduara wa rugby sevens wa kimataifa kwa mwaka wa pili mfululizo, ikiwapa mashabiki wa ndani nafasi nyingine ya kutazama mashindano ya ngazi ya juu katika ardhi yao.

Baada ya sehemu ya Nairobi, msururu utaenda Montevideo, Uruguay, tarehe 20–21 Februari kabla ya kumalizika huko São Paulo, Brazil, tarehe 27–28 Februari. Miji mitatu hiyo inarudi kuwa wenyeji baada ya kushiriki katika msururu wa kwanza wa HSBC SVNS 2 mwaka 2026, ikionyesha juhudi za World Rugby kukuza mchezo na kufikia hadhira mpya duniani kote.

Meneja Mkuu wa Mfululizo wa Dunia wa World Rugby Sevens, Sam Pinder, alisema mashindano haya yanawapa timu fursa muhimu ya kupigania kupandishwa ngazi hadi ngazi ya juu zaidi ya rugby sevens ya kimataifa.

Pinder alikaribisha kurudi kwa Nairobi, Montevideo na São Paulo, akisisitiza kwamba msimu uliopita umeonyesha thamani ya msururu katika kuunda njia ya ushindani kuelekea Mashindano ya Dunia ya HSBC SVNS, huku ukileta rugby ya kimataifa kwa mashabiki wenye shauku katika nchi mbalimbali.

Aliongeza kuwa mchakato wa ubashiri unaokuja kwa Michezo ya Olimpiki ya Los Angeles 2028 utafanya kila hatua ya njia ya kimataifa kuwa muhimu zaidi. World Rugby, alisema, inatarajia kushirikiana na muungano wa wenyeji na washirika ili kujenga juu ya mafanikio ya msimu uliopita na kuleta mashindano ya kusisimua kwa wachezaji na mashabiki.

Msururu wa HSBC SVNS 2 ni sehemu muhimu ya muundo wa ngazi tatu wa rugby sevens ya kimataifa wa World Rugby. Unalenga kuunganisha mashindano ya ubashiri wa kimikoa na HSBC SVNS 3 na Mashindano ya Dunia ya HSBC SVNS, na kuwapa timu za wanaume na wanawake nafasi ya kupiga hatua kuelekea ngazi ya juu ya mchezo.

Kwa Kenya, kuwa mwenyeji wa mashindano ya ufunguzi kunatoa nafasi nyingine ya kuonyesha vipaji vyake vya rugby na kuimarisha nafasi yake katika jukwaa la kimataifa. Timu za wanaume na wanawake za nchi hiyo pia zitapata fursa ya kujipima dhidi ya wapinzani wa kimataifa wanapojitahidi kupanda katika mfumo wa rugby sevens wa dunia.

Article image | Picha: FB: Kenya Rugby


Mkurugenzi Mtendaji wa Kenya Rugby Union (KRU), Thomas Odundo, alikaribisha tangazo, akisema muungano unatarajia kuendesha mashindano mengine yenye mafanikio Nairobi.
Maoni ya Odundo yalijitokeza muda mfupi baada ya kumalizika kwa toleo la 28 la Safari Sevens, ambalo lilifanyika katika uwanja wa Nyayo National Stadium kuanzia Oktoba 9–11. Mashindano ya kila mwaka yalisababisha tena kuungana kwa timu za rugby na mashabiki, na kutoa jukwaa thabiti kwa mchezo nchini Kenya.
Kuhusika kwa Kenya kama mwenyeji pia kunafuata mashindano ya HSBC SVNS 2 ya 2026 Nairobi, ambapo Ujerumani ilishinda kategoria ya wanaume, wakati Argentina ilijitokeza kama mabingwa katika kategoria ya wanawake.

Kurudi kwa msururu mwaka 2027 kutawapa timu nafasi nyingine ya kushindana kwa heshima na kuboresha nafasi yao katika njia ya sevens ya kimataifa.

Article imageRugby sevens ya Kenya (SHUJAA) wakati wa mapigano ya #mauritiusSevens dhidi ya Afrika Kusini | Picha: FB: photo credit Kenya rugby


Kwa kuwa uwanja wa Talanta umewekwa kupokea sehemu ya ufunguzi, Nairobi itajaribu kujenga juu ya mafanikio ya toleo lililopita na kukaribisha mashabiki wa rugby kwa siku mbili za hatua ya haraka. Kwa mashabiki wa Kenya, mashindano haya yatatoa nafasi nyingine ya kuunga mkono timu za taifa huku wakishuhudia mashindano ya rugby sevens ya kimataifa katika ardhi yao.

Kadiri maandalizi yanavyoendelea kuelekea Januari 2027, matarajio yatakuwa juu kwa tukio lingine la ushindani linalowasilisha vipaji vya kimataifa na kuimarisha nafasi ya Kenya katika jamii ya rugby ya dunia.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

NAIROBI ITAKARIBIA UFUNGULI WA HSBC SVNS 2 JANUARI 2027 | Pwani Yetu News