Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Pwani

Mzee Mohamed Achani, baba wa Governor wa Kaunti ya Kwale Fatuma Achani, amepokea mazishi ya heshima kutoka kwa viongozi mashuhuri na wakazi wa kaunti.

Imechapishwa 20 Okt 2026 saa 11:22 AM
2 dakika za kusoma
Watesi na viongozi wa kisiasa wanahudhuria maziko ya Mzee Mohamed Achani, baba wa Governor wa Kwale Fatuma Achani, katika Bodo, Kaunti ya Kwale.
Watesi na viongozi wa kisiasa wanahudhuria maziko ya Mzee Mohamed Achani, baba wa Governor wa Kwale Fatuma Achani, katika Bodo, Kaunti ya Kwale.

Viongozi na maelfu ya watesi walikusanyika kwa wingi kuwasiliana na Mzee Mohamed Achani aliyefungwa katika nyumba yake ya mashambani katika Bodo, kata ya Ramisi, katika Wilaya ndogo ya Msambweni.

Mzee Mohamed Achani, mwanaume mwenye umri wa miaka 80, baba wa Governor wa Kaunti ya Kwale Fatuma Achani, alifariki Jumatatu asubuhi baada ya kupata matatizo wakati akifanya sala ya fajri.

Mazishi ya Mzee Achani yalihudhuriwa na viongozi mashuhuri wa kitaifa na wa kaunti ambao walikusanyika katika kijiji cha Bodo kuwasiliana na Mzee Mohamed aliyefariki.

Akimuonyesha Rais William Ruto katika mazishi, Katibu wa Baraza la Mawaziri wa Michezo, Vijana na Uchumi wa Ubunifu Salim Mvurya alileta ujumbe wa pole kutoka kwa Rais William Ruto kwa Governor wa Kaunti ya Kwale Fatuma Achani, wakazi wa Kwale, na familia yake nzima kwa kupoteza nguzo ya familia, akihimiza Wakenya kuendelea kuwa wamoja, akikosoa wanasiasa wanaopandisha siasa za kibaguzi na kabila wakati nchi inaelekea uchaguzi ujao.

Watesi na viongozi wa kisiasa wanahudhuria maziko ya Mzee Mohamed Achani, baba wa Governor wa Kwale Fatuma Achani, katika Bodo, Kaunti ya Kwale.


"Tunapaswa kukataa kwa gharama zote wanasiasa wa kabila; hawana nafasi katika Kenya ya kisasa na ninawaomba muunge mkono Rais William Ruto kwa sababu amethibitisha kuwa ni alama ya umoja wa kitaifa". Mvurya alisema.

Makamu wa Governor wa Kaunti ya Kwale Chirema Kombo alileta ujumbe wa wema na shukrani kwa niaba ya wafanyakazi wa Serikali ya Kaunti ya Kwale na wakazi.

Ujumbe huo ulionyesha shukrani kubwa kwa Viongozi wa Kitaifa, Kaunti, Majirani, Marafiki na wakazi ambao walisimama pamoja na Governor wa Kaunti ya Kwale Fatuma Achani na familia yake katika kipindi hiki kigumu cha huzuni.

"Kwa niaba ya Serikali ya Kaunti ya Kwale tunajivunia sana kwa msaada mkubwa wa kihisia na kimwili mlio waonyesha kwa Governor Achani katika wakati huu mgumu kwani anaendelea kulia kwa kifo cha baba yake." Chirema alisema.

Article image


Viongozi wengine waliotamka wakati wa sherehe ya maziko ya Mzee Achani wakiwemo Governor wa Mombasa AbdulSwamad Nassir na wanachama wanne wa Bunge katika Kwale: Feisal Badar Msambweni, Mangale Chiphoromodo Lungalunga, Gonzi Rai Kinango, na Kassim Tandaza Matuga.

Viongozi walitoa rambirambi zao za dhati kwa Governor wa Kaunti ya Kwale Fatuma Achani baada ya kupoteza baba yake, Mzee Mohamed Achani, tarehe 19 Oktoba 2026.

Walikuwepo katika mazishi walikuwa Makamu wa Governor wa Kilifi Florence Chibule, Mwanachama wa Bunge wa Likoni Mishi Mboko, Mwakilishi wa Wanawake wa Kwale Fatuma Masito, Spika wa Kaunti ya Kwale Seth Kamanza, Wanachama wa Baraza la Kaunti, Cecs, Maafisa wakuu, Wakurugenzi, Viongozi wa kidini na wa maoni pamoja na maafisa wengine wakuu wa serikali.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

Mzee Mohamed Achani Amezikwa Wakati Viongozi Wanamwomba kwa Governor | Pwani Yetu News