Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Mazingira

MURKOMEN ANASHAURI MIFUMO IMARA YA TAHADHARI YA MAPEMA KUTOKA MATATA YA TABIAJI

Imechapishwa 29 Okt 2026 saa 6:44 PM
1 dakika za kusoma
Mabalozi wa Ndani, Kipchumba Murkomen, anaita kwa mifumo imara ya tahadhari ya mapema wakati wa Jukwaa la Mazungumzo la Afrika Mashariki kuhusu Hatua za Kuingilia Mambo mapema huko Mombasa.
Mabalozi wa Ndani, Kipchumba Murkomen, anaita kwa mifumo imara ya tahadhari ya mapema wakati wa Jukwaa la Mazungumzo la Afrika Mashariki kuhusu Hatua za Kuingilia Mambo mapema huko Mombasa.

Mabalozi wa Ndani, Kipchumba Murkomen, ameitisha mifumo imara ya tahadhari ya mapema, uandaaji bora wa majanga, na ushirikiano wa kikanda ili kulinda maisha na vyanzo vya riziki kutokana na majanga yanayohusiana na tabianchi kote Afrika Mashariki.

Akizungumza katika Jukwaa la Pili la Mazungumzo la Afrika Mashariki kuhusu Hatua za Kuingilia Mambo mapema huko Mombasa, Murkomen alisisitiza serikali ziweke kipaumbele hatua za kinga dhidi ya majanga kama mafuriko na ukame badala ya kusubiri hadi dharura itokee.

Alisema Kenya inaunganisha kupunguza hatari za majanga katika mipango ya maendeleo ya taifa kupitia miundombinu imara, utabiri bora, na mifumo ya ufadhili ili kusaidia uingiliaji wa mapema.

Murkomen pia alisisitiza serikali za kaunti kuhakikisha makundi yaliyo hatarini, ikiwemo wanawake, watoto, wazee, na watu wenye ulemavu, wanapokea tahadhari za majanga kwa wakati na kwa urahisi.

Alitaalika nchi wanachama za Mamlaka ya Kimataifa ya Maendeleo (IGAD) kuimarisha ushirikiano wa kikanda kupitia usambazaji wa taarifa, mifumo ya tahadhari iliyopangwa, na ufadhili wa kuaminika wa uandaaji wa majanga.

Jukwaa la siku tatu, lililopangwa na IGAD kwa ushirikiano na Serikali ya Kenya chini ya kaulimbiu “Kubadilisha Hatari kuwa Ustahimilivu,” lina lengo la kuimarisha mikakati ya kikanda ya kutabiri na kupunguza majanga yanayohusiana na tabianchi.

Article image

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

MURKOMEN ANASHAURI MIFUMO IMARA YA TAHADHARI YA MAPEMA KUTOKA MATATA YA TABIAJI | Pwani Yetu News