Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Afya

MATUMIZI YA VIAGRA YANAINUA HATARI ZA KIAFYA KUHUSU ATHARI ZA KUTEGEMEKA

Imechapishwa 19 Okt 2026 saa 6:13 PM
2 dakika za kusoma
Vidonge vya Viagra vinavyobeba sildenafil, dawa inayotumika kutibu ugumu wa kudhuru kwa wanaume.

Matumizi ya Viagra, dawa inayopendekezwa kutibu ugumu wa kudhuru kwa wanaume, yanahitaji tahadhari kutokana na hatari za kiafya zinazowezekana, hasa inapochukuliwa bila ushauri wa matibabu.

Viagra ina sildenafil, kiambato kikuu kinachoongeza mtiririko wa damu kwenye uume ili kusaidia wanaume kupata na kudumisha uume wakati wa msisimko wa kingono.

Hata hivyo, dawa inaweza kusababisha athari za pembeni, ikijumuisha maumivu ya kichwa, kizunguzungu, nyekundu ya uso, matatizo ya mmeng'enyo na mabadiliko ya muda katika kuona.

Wataalamu wa afya wanatisha tahadhari kwamba Viagra inaweza kuleta hatari kubwa kwa baadhi ya watu wenye matatizo ya moyo au shinikizo la damu, hasa inapochukuliwa pamoja na dawa za nitrite zinazotumika kutibu maumivu ya kifua. Mchanganyiko huu unaweza kusababisha kushuka hatari ya shinikizo la damu.

Kwenye matukio machache, watumiaji wanaweza kupata upotevu wa ghafla wa kuona au kusikia, maumivu ya kifua, au uume unaodumu zaidi ya saa nne. Dalili hizi zinahitaji matibabu ya haraka.

Wanaume wanaopitia ugumu wa kudhuru wanashauriwa kutafuta ushauri kutoka kwa mtaalamu wa afya aliyebobea badala ya kutumia dawa kulingana na mapendekezo ya marafiki au kununua bidhaa zisizothibitishwa mtandaoni.

Ugumu wa kudhuru unaweza pia kuhusishwa na hali za kiafya za msingi, ikijumuisha kisukari na ugonjwa wa moyo na mishipa. Tathmini ya matibabu inaweza kusaidia kubaini chanzo na kuamua matibabu yanayofaa zaidi.

Ingawa Viagra inaweza kuwa na manufaa kwa wanaume wanaohitaji matibabu ya ugumu wa kudhuru, wataalamu wa afya wanasisitiza kwamba inapaswa kutumika kwa uwajibikaji na kulingana na ushauri wa matibabu.

SOURCE NHS

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

MATUMIZI YA VIAGRA YANAINUA HATARI ZA KIAFYA KUHUSU ATHARI ZA KUTEGEMEKA | Pwani Yetu News