Mahakama ya Nairobi inakataza dhamana kwa mwanaume anaye mashutumiwa kwa unyanyasaji wa mtandaoni dhidi ya mahakimu

Mahakama ya Nairobi imekataza dhamana kwa Francis Kamau Karanja, ambaye ameshutumiwa kwa unyanyasaji wa mtandaoni kutokana na ujumbe unaodaiwa umeletwa kwa mahakimu katika Mahakama za Milimani.
Mahakama ilikataa kumwachilia Karanja, ikitoa sababu za wasiwasi kuhusu uwezekano wa kuingilia kati mashahidi na hitaji la kulinda mhanga.
Karanja amekataa lawama chini ya Sehemu ya 27(1)(a), ikisomwa pamoja na Sehemu ya 27(2), ya Sheria ya Matumizi Mabovu ya Kompyuta na Uhalifu wa Mtandao.
Maelezo ya Unyanyasaji wa Mtandaoni unaodaiwa
Kulingana na hati ya mashitaka, Karanja anadai alitumia ujumbe tarehe 28 Septemba 2026, kwa nambari ya simu iliyosajiliwa kwa jina la Mahakimu Margaret Murage.
Uhalifu unadai kuwa ujumbe huo ulirejelea usimamizi wa kesi inayomhusu Gabriel Saka na ulijumuisha maneno yanayoweza kusababisha hofu au wasiwasi wa vurugu dhidi ya afisa wa mahakama.
Serikali ilimwambia mahakama kwamba ujumbe unaodaiwa ulichababisha Murage kuhofia usalama wake, ikimlazimisha kuepuka kutumia makazi yake na gari lake.
Wapigania kukataa dhamana, wanasheria walisisitiza kuwa kesi inahitaji tahadhari maalum kwa sababu mlalamikaji ni afisa wa mahakama. Waliomba mahakama izingatie Miongozo ya Sera ya Dhamana na Dhamana ya Mahakama, hasa kifungu kinachohusiana na kuingilia mashahidi na usalama wa mhanga.
Ulinzi Unawaomba Mahakama Ipe Dhamana
Mwanasheria wa Karanja, Muriithi Mbaabu, aliomba mahakama iwasamehe mteja wake kwa masharti ya dhamana yanayofaa.
Ulinzi ulisisitiza kuwa Karanja alikataliwa kupata dhamana ya polisi bila kupewa sababu za uamuzi.
Mchakato wa mahakama unaonyesha kuwa Karanja alichukuliwa awali kwenda kituo cha polisi cha Kilimani siku ya Jumanne lakini hakujulikishwa mahakamani siku hiyo.
Baadaye alilekezwa mbele ya Mahakama za Kibera siku ya Jumatano, ambapo kupokea hoja kulisaghirikiwa baada ya mashitaka kuomba suala liwe lilipelekwa Mahakamani za Milimani.
Mahakama ya Kibera ilielekeza Karanja kuwasilishwa mbele ya Mahakama ya Milimani 1 kupokea hoja yake, ikibainisha wasiwasi kwamba kuendesha kesi huko Kibera kunaweza kuibua maswali kuhusu madai ya upendeleo.
Kesi ilishughulikiwa baadaye Milimani, ambapo mahakama ilichunguza ombi la dhamana na ikakataza kumwachilia.
Kesi Iendelee Mahakamani
Uamuzi huu unamaanisha Karanja atabaki gerezani wakati kesi inaendelea, isipokuwa mahakama itatoa maagizo zaidi.
Kesi hii inaleta maswali kuhusu mawasiliano ya mtandaoni, mipaka ya maelezo ya kidijitali na ulinzi wa kisheria unaopatikana kwa watu wanaokabiliwa na unyanyasaji wa mtandaoni unaodaiwa.
Hata hivyo, madai dhidi ya Karanja bado hayajathibitishwa. Anadhaniwa kuwa huru isipokuwa na hatimaye kuthibitishwa hatarini mahakamani.
