Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Afya

KWALE INAPATA VIFAA VYA AFYA YA WANAUZA NA WATOTO THAMANI NA NNE SH

Imechapishwa 16 Sep 2026 saa 12:55 PM
2 dakika za kusoma
KWALE INAPATA VIFAA VYA AFYA YA WANAUZA NA WATOTO THAMANI NA NNE SH



Serikali ya Kaunti ya Kwale imepokea vifaa vya matibabu thamani ya Sh25 milioni kutoka LVCT Health kupitia mpango wa USAID Stawisha Pwani ili kusaidia huduma za uzazi, afya ya mama, mtoto mchanga na mtoto.

Vifaa vitagawiwa katika vituo 18 vya afya katika sehemu mbalimbali za Kaunti ya Kwale.

Akiwa amepokea vifaa, Gavana Fatuma Achani alisema msaada huu utasaidia kuboresha utoaji wa huduma za afya ya mama na mtoto katika vituo vilivyolengwa.

Article image



Baadhi ya vifaa vilivyopokelewa ni mashine za ultrasoniki, incubators kwa watoto wachanga na walio hatarini, vitanda vya kujifungua, vitanda vya dharura, mashine za kupima uzito na pikipiki, pamoja na vifaa vingine vya matibabu.

Achani alisema serikali ya kaunti inaushirikiana na washirika wa maendeleo kushughulikia mapungufu katika sekta ya afya na kuboresha upatikanaji wa huduma muhimu.

Article image



Aidha alisema serikali ya kitaifa inapanga kuanzisha hospitali maalum ya mama na mtoto katika Hospitali ya Samburu, ambayo inatarajiwa kupanua huduma za afya ya mama na mtoto katika kaunti.

Gavana aliongeza kuwa Stawisha Pwani pia imekuwa ikifundisha wafanyakazi wa afya katika kaunti kama sehemu ya juhudi za kuboresha utoaji wa huduma.

Article image



Akiwa anazungumza wakati wa utoaji, Mkurugenzi Mdogo wa Stawisha Pwani Patrick Oyaro alisema shirika litazidi kushirikiana na serikali ya kaunti kushughulikia changamoto za afya ya mama na mtoto mchanga na kupunguza vifo vinavyoweza kuzuilika.

Vifaa vitawanufaisha vituo ikiwa ni pamoja na Kwale, Mkongani, Lunga Lunga na Kinagoni, pamoja na vingine.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

KWALE INAPATA VIFAA VYA AFYA YA WANAUZA NA WATOTO THAMANI NA NNE SH | Pwani Yetu News