Kindiki atapanga mkutano wa viongozi wa Mlima Kenya kati ya wasiwasi wa vurugu za kisiasa

Kithure Kindiki | Picha: X: Kithure KindikiMakamu wa Rais anasema wanasiasa kutoka pande zote za kisiasa wanapaswa kutatua migogoro kwa amani wakati nchi inakaribia Uchaguzi Mkuu wa 2027
Makamu wa Rais Kithure Kindiki anapanga kukusanya viongozi wa kisiasa kutoka pande zote za eneo la Mlima Kenya katika jitihada za kushughulikia mvurugano unaoongezeka wa kisiasa na matukio ya vurugu kabla ya Uchaguzi Mkuu wa 2027.
Kindiki alitangaza mkutano uliopangwa akiwa akizungumza katika Kaunti ya Kiambu siku ya Jumanne, tarehe 6 Oktoba, akisema itawasilisha viongozi kutoka vyama na umoja wa kisiasa tofauti kujadili uvumilivu wa kisiasa na njia za kuzuia migogoro isiyokuwa na vurugu.
Makamu wa Rais alisema mpango huo ufuata amri aliyopokea kutoka kwa wazee wa eneo la Mlima Kenya ili kukuza umoja, upatanisho, na maendeleo.
“Nitapanga mkutano wa viongozi wote wa kisiasa wa Mlima Kenya kutoka pande zote za kisiasa ili tuweze kujadili jinsi ya kumaliza ukatili wa kisiasa unaojitokeza katika eneo letu,” alisema Kindiki.
Kindiki anaita kwa ushindani wa kisiasa wa amani
Kindiki aliwahimiza wanasiasa kushindana kwa sera na mipango yao huku wakiepuka vurugu, uharibifu wa mali, na migogoro kati ya wafuasi wa wapinzani.
Alisema migogoro ya kisiasa isipaswe kusababisha Wakenya kupigana, akisisitiza kuwa uchaguzi ni wa muda tu wakati jamii zinapaswa kuendelea kuishi pamoja baada ya kupiga kura.
Makamu wa Rais pia alisema atakataa kujibu mashambulizi ya kisiasa kutoka kwa viongozi wa eneo hilo, akisema amechagua kusamehe wale waliomkosoa na kuzingatia juhudi za kuleta umoja katika eneo hilo.
Kindiki alipendekeza zaidi ushirikiano kati ya wazee wa Mlima Kenya na maeneo mengine, ikijumuisha Bonde la Ufa, Nyanza, Magharibi, Pwani, Kaskazini Mashariki, na Mashariki, kama sehemu ya juhudi za kukuza umoja wa taifa.
Makamu wa Rais Kithure Kindiki | Picha: X:KindikiMkutano unafuata matukio ya hivi karibuni ya vurugu za kisiasa
Tangaza la Kindiki linatokea katika mandhari ya matukio kadhaa ya vurugu na machafuko yanayohusiana na shughuli za kisiasa katika sehemu za Mlima Kenya.
Moja ya matukio ya hivi karibuni ilitokea siku ya 12 Septemba katika Kaunti ya Embu, ambapo vijana waligombana na polisi nje ya mkutano wa kisiasa uliozaliwa na Kindiki katika uwanja wa Nembure. Watu wawili walifariki, huku magari kadhaa yakichomekwa moto. Uchunguzi baadaye ulibaini kuwa waathiriwa wawili walikufa kutokana na majeraha ya risasi.
Makamu wa Rais pia alirejelea matukio ya awali katika eneo hilo, ikijumuisha usumbufu wa maandamano na mikusanyiko ya kisiasa, kama ushahidi wa haja ya kuzuia ushindani wa kisiasa kuwa na vurugu.
Mwito wake wa hivi karibuni unafuata juhudi za awali za kuleta umoja kati ya jamii za Mlima Kenya. Mnamo 19 Septemba, Kindiki alishiriki katika mkusanyiko wa wazee wa Mlima Kenya katika Uwanja wa Kirigiti katika Kiambu, ambapo wazee waliita kwa umoja mkubwa kati ya Mlima Kenya Mashariki na Magharibi kabla ya uchaguzi wa 2027.
Kindiki ameongeza ushirikiano katika Mlima Kenya
Mkutano uliopangwa ni sehemu ya mfululizo mpana wa ushirikiano wa kisiasa na kijamii unaofanywa na Makamu wa Rais katika eneo hilo katika wiki za hivi karibuni.
Kindiki amekutana na wazee, viongozi wa makanisa, wawakilishi wa biashara na vikundi vya ngazi ya chini huku akitia wito kwa umoja wa kisiasa na ushindani wa amani. Pia amewahimiza wakazi kutathmini utendaji wa serikali kulingana na rekodi ya maendeleo yake.
Mnamo 2 Oktoba, akiwa Limuru, Kindiki alihadharisha wanasiasa dhidi ya mgawanyiko wa kikabila na chuki, akisema viongozi wa kisiasa wanapaswa kuruhusiwa kuwasilisha sera na ajenda za maendeleo bila uchochezi.
Mpango huu mpya unaweka uvumilivu wa kisiasa na kuzuia vurugu kati ya masuala yanayojitokeza katika Mlima Kenya wakati vyama na viongozi wa kisiasa wanapoanza kujipanga kwa ajili ya Uchaguzi Mkuu wa 2027.
Tarehe na washiriki maalum wa mkutano uliopendekezwa na Kindiki hawakuwahi kutangazwa hadharani wakati wa kuchapishwa.
