Wanaharakati wa Kinango Watishia kuchukua Hatua ya Kisheria Kuhusu Kukatizwa kwa Maji

Wanaharakati wa kijamii katika Jimbo la Kinango, Kaunti ya Kwale, wametishia kuchukua hatua ya kisheria dhidi ya Shirika la Maendeleo ya Maji ya Pwani (CWWDA) na Kampuni ya Maji na Usafishaji wa Majimaji ya Kwale (KWAWASCO), wakidai mashirika haya mawili yamekatiza huduma za maji bila kushirikisha wakazi wa eneo hilo.
Wanaharakati wanasema usumbufu, ambao umeendelea tangu tarehe 28 Agosti, umezua wasiwasi miongoni mwa wakazi wanaotegemea usambazaji wa maji kwa shughuli zao za kila siku na huduma muhimu.
Wameonya pia kwamba upungufu wa maji wa muda mrefu unaweza kuwafanya wakazi kuwa hatarini kiafya na kusababisha usumbufu wa shughuli katika Hospitali ya Kata ndogo ya Kinango, ambayo inategemea usambazaji wa maji kwa shughuli zake za kila siku.
Akizungumza kuhusu suala hilo, mwanaharakati Ndegwa Hali alisema kwamba hawatahesi kuomba uingiliaji wa kisheria ikiwa mashirika hayataweza kurejesha usambazaji wa maji.
Ndegwa alisema wakazi hawapaswi kuwa waathiriwa wa tofauti za kiutawala kati ya taasisi zinazowajibika kutoa huduma muhimu, akimwomba mashirika haya mawili yatatuze tofauti zao haraka.
Wakati huo huo, Omari Weko alisema wakazi wengi wa Kinango wanategemea maji kutoka Marere, akionya kwamba usumbufu unaoendelea unaweza kuwafanya wakazi kuelekea vyanzo vya maji visivyo salama na kuongeza hatari ya magonjwa yanayosababishwa na maji.
Weko pia alibainisha wasiwasi kuhusu athari zinazowezekana kwa Hospitali ya Kinango, akihimiza serikali na mashirika husika ya maji kuingilia kati na kuhakikisha usambazaji unarejeshwa mara moja.
Wanaharakati sasa wameomba suluhisho la dharura kwa mgogoro huo, wakisisitiza kwamba upatikanaji wa maji safi ni huduma muhimu na haipaswi kusumbuliwa kwa sababu ya migogoro ya kiutawala.
