KILIFI: WATU SITA WAKAMATWA MTWAPA, POLISI WAKAMATA MBUZI NA MALI INAYOSHUKIWA KUWA YA WIZI

Polisi wamekamatia mashahidi sita Mtwapa, Kaunti ya Kilifi, na kurejesha mali mbalimbali inayodhaniwa kuwa imeibiwa, ikijumuisha mbu nyeusi, vifaa vya nyumbani, vifaa vya umeme na vitu vinavyodhaniwa kuwa dawa za kulevya.
Ukasikaji huo ulifuata operesheni iliyoongozwa na ujasusi katika eneo la Kipapuro, mji wa Mtwapa, Jumamosi, ambapo mashahidi watano walikamatwa, kulingana na ripoti za polisi.
Watano waliotambuliwa kama Abdi Huyo, 31, John Chege, 40, Alex Tsivo, 29, Geoffrey Digolo, 40, na Samuel Karani, 25.
Shahidi wa sita, aliyejitambulisha kama Said Abdi Rashid, baadaye alifuatiliwa hadi nyumbani ambapo maafisa, kulingana na taarifa, walimkuta akiwa na vitu mbalimbali ambavyo hakuweza kuelezea.
Kati ya vitu vilivyorekebishwa wakati wa operesheni vilikuwa mbu nyeusi, mitungi ya gesi, baiskeli, vifaa vya kusambaza maji, mifumo ya sauti, majiko ya microwave, saa, kompyuta mpakato na feni ya Hotpoint.
Polisi pia, kulingana na taarifa, walirejesha roho kadhaa za dutu inayodhaniwa kuwa bhang, pamoja na pesa taslimu zinazodhaniwa kuwa mapato ya shughuli haramu.
Watafiti wanahisi kuwa baadhi ya mali zilizorekebishwa zinaweza kuhusishwa na matukio mengine ya uvunjaji wa nyumba na uiba yaliyoripotiwa katika eneo hilo. Vitu hivyo vinatarajiwa kuwasaidia maafisa katika uchunguzi unaoendelea wanapojaribu kubaini umiliki wake na kuamua ikiwa mashahidi wamehusishwa na makosa mengine.
Mashahidi sita wamo katika kituo cha polisi cha Mtwapa wakisubiri kushtakiwa mahakamani.
Wakati huo huo, wakazi ambao wamepoteza mali kwa uvunjaji wa nyumba au uiba wamehimiza kutembelea kituo ili kutambua na kudai mali yoyote wanayojua kati ya vitu vilivyorekebishwa.
Ukuraji huo unaweza kuwasaidia watafiti kuanzisha uhusiano kati ya mashahidi na kesi za uiba zilizoripotiwa Mtwapa na maeneo yanayozunguka.

