KENYA POWER INAZINDUANU WIKI YA HUDUMA KWA WATEJA WAKATI KWALE INARIPOTI KUPOTOKA KWA KUKOSA KUHARAMU WA WAYA NA TRANSFORMER

Kenya Power imezindua Wiki ya Huduma kwa Wateja katika Kaunti ya Kwale, ikiripoti maendeleo katika kulinda miundombinu ya umeme na kuboresha huduma kwa wateja wake wanaoongezeka.
Kampuni inasema imekumbwa na kesi sifuri za uizi wa waya na transformer katika Kwale mwaka huu, ikisifia mafanikio hayo kwa ushirikiano ulioongezeka kati ya Kenya Power na wakazi wa eneo hilo.
Akiwa katika uzinduzi katika ofisi ya Kenya Power Diani, Meneja wa Biashara wa Kaunti ya Kwale Eric Momany alisema wakazi wamecheza jukumu muhimu kwa kuripoti haraka matukio ambayo yanaweza kusababisha usumbufu wa usambazaji wa umeme.
Alisema ripoti hizo zinamwezesha kampuni kujibu haraka na kuzuia matatizo madogo kutoroka.
Kaunti ya Kwale Meneja wa Biashara wa Kenya Power Eric Momanyi | Picha: Caroline Katana
> “Wateja hutusaidia kwa kuripoti matatizo kwenye mistari ili tuweze kujibu na kurejesha usambazaji wa umeme wa kuaminika,” alisema Momanyi.
Kwa sasa Kwale ina wateja wa Kenya Power takriban **106,000**, ambapo idadi inatarajiwa kuongezeka kadiri kampuni inavyoshirikiana na Shirika la Umeme Vijijini na Nishati Mbadala (REREC) kupanua miunganisho ya umeme kupitia Mpango wa Muunganisho wa Mwisho wa Milimani.
Momanyi pia alitambua wafanyakazi ambao wameonyesha kujitolea katika kuhudumia wateja na kutoa huduma za umeme kote kaunti.
Aliwahimiza wafanyakazi kudumisha kujitolea licha ya changamoto zinazohusiana na kazi yao, akisema jukumu lao ni kuhakikisha wateja wanapokea huduma za kuaminika na bora.
Kuhusu ukusanyaji wa mapato, Momanyi alisema madeni ya wateja katika Kwale yanapungua, huku akihimiza wateja wenye bili zilizobaki kulilipa kwa wakati.
Alisema Kenya Power pia inatambua wateja ambao hulipa bili zao za umeme kwa wakati, akibainisha kuwa malipo ya wakati husaidia kampuni kutoa huduma bila vikwazo vya kifedha.
> “Tunatambua wateja ambao hulipa bili zao kwa wakati. Pia tunawahimiza wale wenye madeni kuyalipa kwa wakati kwani hili linatuwezesha kutoa huduma bila vizuizi,” alisema.
Hata hivyo, Momanyi alibainisha uizi wa fuse za transformer kama changamoto inayoibuka na kuhimiza wakazi kuthibitisha yeyote anayejiita mfanyakazi wa Kenya Power kabla ya kumruhusu kupata miundombinu ya umeme.
Kampuni pia inaongeza matumizi ya majukwaa ya kidijitali ili kufanya huduma zake ziweze kufikiwa zaidi na wateja.
Afisa wa Uzoefu wa Wateja wa Kenya Power, Kelly Joy Kithinji, alisema wateja wanaweza kutumia *977# na programu ya simu ya Kenya Power kupata huduma mbalimbali bila lazima kutembelea ofisi za kampuni.
Afisa wa Uzoefu wa Wateja Kelly Joy Kithinji | Picha: Caroline Katana
> “Wateja wanaweza kuangalia bili zao, kutuma usomaji wa mita, kuomba umeme na kufuatilia ununuzi wa token uliochelewa kupitia majukwaa haya,” alisema Kithinji.
Majukwaa haya pia yanawawezesha wateja kuthibitisha wafanyakazi wa Kenya Power kupitia huduma ya Jua For Sure, iliyolenga kulinda wateja dhidi ya wadanganyifu wanaojifanya kuwa maafisa wa kampuni.
Kithinji alisema Kenya Power pia inachukua ushirikiano wa wateja hadi ngazi ya msingi kupitia baraza zinazojumuisha wazee wa kijiji, makuhani na wasimamizi wengine wa eneo.
Alisema majukwaa hayo yanatoa fursa kwa kampuni kusikiliza wateja, kushughulikia wasiwasi na kuelimisha jamii kuhusu matumizi salama ya umeme.
Kadiri nchi inavyojiandaa kwa mvua za El Niño zinazowezekana, Kithinji alisema Kenya Power imeanzisha kamati ya kuratibu maandalizi na majibu kwa usumbufu unaosababishwa na hali ya hewa.
Aidha, alimwonya wateja kuepuka kutumia miunganisho ya umeme ya nyumbani kwa shughuli za nguvu kubwa kama kukata mawe ya majengo, akisema biashara hizo zinahitaji mzigo mkubwa wa umeme.
Kulingana na Kithinji, wateja wanaojihusisha na shughuli hizo wanapaswa kuomba mzigo wa ziada, akibainisha kuwa baadhi ya biashara katika Tiwi tayari zinafanya kazi kwa kutumia transformer maalum zilizoidhinishwa na Kenya Power.
Juhudi za huduma kwa wateja za kampuni pia zimepokea maoni chanya kutoka kwa baadhi ya wateja.
Juma Mwanza Wambua, mteja wa Volt Swap Limited, ambayo inaendesha biashara ya kubadilisha betri kwa tuk-tuk za umeme, alisema kampuni imepokea huduma ya haraka kutoka Kenya Power.
Wambua alisema biashara hiyo haijakutana na hasara zinazosababishwa na kukatika kwa umeme kwa muda mrefu na kwamba Kenya Power inajibu haraka kila tatizo linaporipotiwa.
> “Tunapopiga simu kwa tatizo, Kenya Power inajibu haraka. Pia wanatangaza kukatika kwa umeme kwa mapema, jambo ambalo linatusaidia kupanga,” alisema Wambua.
Wiki ya Huduma kwa Wateja inakuja wakati Kenya Power inatafuta kuimarisha ushirikiano na wateja kadiri mahitaji ya umeme na idadi ya miunganisho katika Kwale yanavyoongezeka.ENDS
