Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Afya

KENYA INARIPOTI KIFUATU KWA MAUFA KWA EBOLA WAKATI KESI ZILIZOTHIBITISHWA ZINAONGEZWA KWA TISA

Imechapishwa 24 Okt 2026 saa 7:20 AM
2 dakika za kusoma
Mfanyakazi anasafisha eneo katika Hospitali ya Nairobi, Nairobi, Kenya tarehe 7 Oktoba, 2026.
Mfanyakazi anasafisha eneo katika Hospitali ya Nairobi, Nairobi, Kenya tarehe 7 Oktoba, 2026. | Picha: REUTERS/Monicah Mwangi/File Photo

Kenya imekumbuka kifo chake cha pili kinachohusiana na Ebola baada ya mwanamke wa miaka 65 kufa Ijumaa, tarehe 23 Oktoba, akiwa anapokea matibabu katika kitengo cha magonjwa ya maambukizo Nairobi.

Kulingana na Wizara ya Afya, mwanamke huyo alikuwa kesi ya tatu iliyothibitishwa nchini ya ugonjwa wa virusi vya Bundibugyo na alikuwa mjomba wa karibu wa mgonjwa wa kwanza, aliyefariki tarehe 5 Oktoba.

Mwanamke huyo alifanyiwa karantini kama mawasiliano anayejulikana ya mgonjwa wa awali. Alianza kuonyesha dalili tarehe 13 Oktoba na alikubaliwa katika kitengo cha magonjwa ya maambukizo siku hiyo ile, ambapo alipata huduma ya matibabu ya msaada.

Kifo chake humfanya jumla ya vifo nchini Kenya kuwa viwili kati ya kesi tisa zilizothibitishwa. Wagonjwa saba waliobaki wanaendelea kupokea matibabu katika vituo viwili vilivyotengwa kwa izoleshini, kulingana na Wizara ya Afya.

Mamlaka ya afya yametambua mawasiliano 135 yanayohusiana na kesi ya awali na wamekuwa wakifanya ufuatiliaji wa mawasiliano na uangalizi ili kubaini kama kuna wengine ambao wameweza kuathiriwa na virusi.

Wizara imerapoti kutokuwepo kwa ushahidi wa ueneaji mpana wa virusi katika jamii, ambapo kesi zote zilizothibitishwa zimehusishwa na kundi moja linalohusiana na mgonjwa wa awali.

Kenya ilithibitisha kesi yake ya kwanza ya kuingizwa ya ugonjwa wa virusi vya Bundibugyo mwanzoni mwa Oktoba baada ya mwanaume Mkenya aliyekuwa akiishi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kusafiri kwenda Kenya kupitia Uganda.

Shirika la Afya Duniani (WHO) limesema mlipuko katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo unaendelea kuhusisha ueneaji mkubwa, na kusababisha ufuatiliaji wa hali ya juu na hatua za majibu katika nchi zilizoathiriwa.

Mamlaka za Kenya zinaendelea kutekeleza hatua za kuzuia maambukizi, kufuatilia mawasiliano na kuratibu na mashirika ya afya ya kikanda ili kupunguza ueneaji zaidi.

Jibu la afya ya umma linajumuisha ukaguzi katika milango ya kuingia, upimaji wa maabara, izoleshini ya kesi zilizothibitishwa na ufuatiliaji wa watu ambao huenda wameathiriwa na virusi.

Kufikia tarehe 24 Oktoba, mamlaka za afya hazijaripoti ushahidi wa ueneaji mpana wa virusi katika jamii nchini Kenya.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

KENYA INARIPOTI KIFUATU KWA MAUFA KWA EBOLA WAKATI KESI ZILIZOTHIBITISHWA ZINAONGEZWA KWA TISA | Pwani Yetu News