JUNIOR STARLETS WAPIGA SAMOA 4-0 KUPATA MDUARA WA 16 WA KOMBE LA DUNIA LA WANAWAKE U-17

Junior Starlets wa Kenya wamepata nafasi ya Mduara wa 16 katika FIFA U-17 Women's World Cup 2026 baada ya ushindi wenye nguvu 4-0 dhidi ya Samoa Jumapili, tarehe 25 Oktoba.
Ushindi katika Chuo cha Soka cha Mohammed VI huko Salé, Morocco, ulihakikishia Kenya kwa mara ya kwanza kusonga mbele zaidi ya awamu ya makundi katika FIFA U-17 Women's World Cup.
Timu ya kocha mkuu Mildred Cheche ilianza mchezo chini ya shinikizo baada ya kupoteza mechi mbili za awali dhidi ya China na Marekani. Timu ilihitaji ushindi wa kutosha na matokeo mazuri mengine ili kuendelea kushindana kwa nafasi katika awamu ya kufutwa.
Kenya ilijibu kwa utendaji wa kifahari, ikipiga magoli mara mbili katika kila nusu ili kumaliza wakiwa wa tatu katika Kikundi E na kupata nafasi kama moja ya timu nne bora za nafasi ya tatu katika mashindano.
Bakari Anaongoza Mashambulizi ya Goli ya Junior Starlets
Mshambuliaji Mwanakombo Bakari alipa Kenya faida ya mapema, akapiga goli katika dakika ya nne ili kuweka Junior Starlets katika udhibiti.
Kenya iliendelea kushinikiza ulinzi wa Samoa, ikitoa fursa wakati wakitafuta goli la pili. Uvumilivu wao ulipata matokeo katika dakika ya 44, Brenda Awuor alipiga goli kuleta uongozi wa 2-0 kwa Wafrika Mashariki katika kipindi cha mapumziko.
Junior Starlets waliendelea na kasi yao ya kushambulia baada ya mapumziko, na Gaudancia Maloba akiongeza faida katika dakika ya 62.
Bakari alirudi kupiga tena baada ya dakika mbili, akikamilisha goli lake la mbili na kufanya matokeo kuwa 4-0, akifanya matokeo yasifikie uwezo wa Samoa.
Kenya pia ilikosa penalty ambayo ingeongeza tofauti, lakini magoli manne yalitosha kuimarisha tofauti ya magoli ya timu na kuongeza nafasi zake za kuendelea.

Junior Starlets Hufanya Historia kwa Soka la Kenya
Matokeo haya yalichukua hatua muhimu kwa soka la Kenya, ambapo Junior Starlets walikuwa timu ya kwanza ya Kenya kusonga mbele zaidi ya awamu ya makundi katika Kombe la Dunia la FIFA.
Mshindi wa Kenya ulianza kwa kushindwa 3-0 dhidi ya China kabla ya timu kupoteza 6-1 dhidi ya Marekani. Lindey Atieno alipiga goli pekee la Kenya katika mechi dhidi ya Wamarekani.
Matokeo hayo yaliweka Junior Starlets wakiwa na haja ya kujibu kwa nguvu dhidi ya Samoa ili kudumisha matumaini yao katika mashindano.
Kenya ilimaliza wakiwa wa tatu katika Kikundi E kwa pointi tatu, nyuma ya China na Marekani. Ushindi wa China 3-2 dhidi ya Wamarekani katika mechi nyingine ya kikundi pia uliathiri matokeo ya mwisho ya kikundi.
Junior Starlets hatimaye walipita mbele kama moja ya timu nne bora za nafasi ya tatu, wakibadilisha kampeni yao baada ya mwanzo mgumu.
Ufanisi huu unajenga juu ya maonyesho ya kwanza ya Kenya katika FIFA U-17 Women's World Cup mwaka 2024 katika Jamhuri ya Dominika, ambapo timu haikuenda zaidi ya awamu ya makundi.
Ushindi wao wa kupata nafasi ya Mduara wa 16 unaashiria maendeleo zaidi kwa timu changa huku ikipata uzoefu zaidi katika jukwaa la kimataifa.
Junior Starlets Watakutana na Japan katika Mduara wa 16
Kenya sasa itakutana na Japan katika Mduara wa 16 Alhamisi, 29 Oktoba 2026, katika Kcomplex ya Soka Mohammed VI nchini Morocco. Mchezo utaanza saa 9 usiku saa za Afrika Mashariki.
Japan inaingia katika awamu ya kufutwa kama mpinzani mwenye nguvu baada ya kuwa wa kwanza katika Kikundi D kwa pointi tisa kutoka mechi tatu, ikipiga magoli tisa bila kupokea.
Mkutano huu utawapa changamoto kubwa timu ya Cheche, ambayo itatafuta kujenga juu ya ushindi wake wa kifahari dhidi ya Samoa na kuongeza rekodi yake ya kihistoria katika mashindano.
Ingawa kufika katika awamu ya kufutwa tayari ni mafanikio makubwa kwa Kenya, Junior Starlets watapata fursa ya kufanya historia zaidi wanapokutana na timu ya Kijapani.
Utendaji wao dhidi ya Samoa umehuisha kampeni ya timu na kuwapa mashabiki wa soka la Kenya sababu mpya ya kufuatilia kundi la vijana wakati linaendelea na safari yake nchini Morocco.
