Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Pwani

GAVANA ACHANI AHIMIZA UJUZI WA KITAALUMA KWA WAHITIMU 207 WA MATUGA

Imechapishwa 8 Okt 2026 saa 7:57 AM
5 dakika za kusoma
GAVANA ACHANI AHIMIZA UJUZI WA KITAALUMA KWA WAHITIMU 207 WA MATUGA

Gavana wa Kaunti ya Kwale H.E. Fatuma Achani amethibitisha tena ahadi ya serikali yake ya kuimarisha mafunzo ya ufundi na kiufundi kama njia muhimu ya kuwapa vijana ujuzi wa vitendo, kukuza kujiajiri na kuboresha maisha katika kaunti nzima

Akiwa akizungumza leo wakati wa sherehe ya kuhudhuria mahiri ya Matuga Sub-County iliyofanyika katika Chuo Kikuu cha Mafunzo ya Ufundi cha Matuga, Gavana Achani alimtia pongezi wahitimu 207 kutoka vyuo 13 vya mafunzo ya ufundi katika Matuga Sub-County kwa kukamilisha kwa ufanisi kozi zao husika.

Wahitimu wamefundishwa katika anuwai ya taaluma za kiufundi na ufundi, ikijumuisha ufundi wa mbao na ujenzi, upigaji nywele na tiba ya urembo, mitindo na ubunifu, usambazaji wa chuma, uhandisi wa magari (MVM), usambazaji wa maji, usakinishaji wa umeme, ujenzi wa matofali na TEHAMA, miongoni mwa mengine.

Article image



Gavana Achani alimtia pongezi wakufunzi kwa kujitolea kwao katika kufundisha ujuzi wa vitendo na kukuza vipaji vya vijana katika kaunti.

“Ninawapongeza wakufunzi wetu kwa kujitolea na ahadi wanayoendelea kuonyesha katika kufundisha vijana wetu. Ujuzi ambao wahitimu hawa wameupata si vyeti tu; ni zana ambazo zinaweza kuwasaidia kupata riziki, kuunda ajira na kuchangia maendeleo ya kaunti yetu.”

Gavana pia alimtia pongezi wahitimu kwa kudumu kupitia mahitaji ya mafunzo ya ufundi, akisisitiza kuwa kukamilisha kozi za kiufundi kunahitaji nidhamu, azimio na ahadi.



“Ninawamtia pongezi wahitimu wote kwa kuvumilia changamoto na mahitaji ya mafunzo ya ufundi. Mmepata ujuzi wa vitendo ambao unaweza kuwafungua milango. Msichukue vyeti vyenu kama mwisho wa safari yenu, bali kama mwanzo wa sura mpya ambapo mnaweza kutumia ujuzi wenu kuunda fursa kwa nafsi zenu na wengine.”

Gavana Achani alisema Serikali ya Kaunti ya Kwale inaendelea kuwekeza katika taasisi za mafunzo ya ufundi katika kaunti nzima kupitia maboresho ya miundombinu, utoaji wa huduma na upatikanaji wa vifaa vya mafunzo vya kisasa katika vyuo 43 vya mafunzo ya ufundi kote Kwale.

Achani alibainisha kuwa Serikali ya Kaunti imenunua vifaa kwa taasisi za mafunzo ya ufundi ili kuwapa wanafunzi uzoefu wa vitendo na kuimarisha uwezo wao wa vitendo.

“Ahadi yetu ni kuhakikisha kwamba taasisi za mafunzo ya ufundi zina miundombinu, vifaa na mazingira ya kujifunzia yanayohitajika ili kuandaa vijana wetu kwa dunia ya kazi. Tunawekeza katika mafunzo ya vitendo kwa sababu ujuzi lazima uwe na zana zinazohitajika kuweka ujuzi huo katika utendaji.”

Article image



Gavana aliwahimiza wahitimu kukumbatia ujasiriamali na ubunifu, akisema ujuzi wa ufundi unatoa fursa zaidi ya ajira rasmi.

Aliwahimiza kuchunguza kujiajiri, kuunda makundi, kufuata fursa za biashara na kutumia programu za serikali zilizoundwa kusaidia maendeleo ya ujuzi na uwezeshaji wa vijana.

“Mafunzo ya ufundi si chaguo la pili. Ni njia muhimu ya uwezeshaji wa kiuchumi. Kwa ujuzi sahihi, azimio na upatikanaji wa fursa, vijana wetu wanaweza kuwa watengenezaji wa ajira badala ya watafuta kazi.”

Akimuendeleza wahitimu, Alex Muoki wa Chuo Kikuu cha Mafunzo ya Ufundi cha Lukore alimsalimu Serikali ya Kaunti kwa kusaidia programu za maendeleo ya ujuzi. Muoki, aliyefunzwa katika Umeme, Elektroniki na Usakinishaji wa Solar, alisema mafunzo hayo yamempa ujuzi wa vitendo ambao utamsaidia kufuata fursa za ajira na ujasiriamali.

Alitoa shukrani kwa serikali kwa kuwapa vijana fursa za kupata ujuzi wa kiufundi ambao unaweza kutafsiriwa moja kwa moja katika maisha.

Mwenyekiti wa Bodi ya Usimamizi ya Chuo Kikuu cha Mafunzo ya Ufundi cha Matuga, Matano Ramtu, pia alitoa shukrani kwa Serikali ya Kaunti kwa msaada wake unaoendelea kwa taasisi za mafunzo ya ufundi.

“Tunakushukuru Serikali ya Kaunti kwa kutambua umuhimu wa mafunzo ya ufundi na kuunga mkono taasisi zetu. Vifaa, miundombinu na hatua nyingine zimeunda mazingira bora kwa wanafunzi wetu kupata ujuzi wa vitendo. Tunaomba kaunti iendelee kushirikiana nasi ili tuweze kuwapa vijana wengi zaidi ujuzi unaokidhi mahitaji ya soko.”

Tsimba/Golini MCA Mwachuo Mwaboza alimtia pongezi Serikali ya Kaunti kwa uwekezaji wake unaoendelea katika elimu na mafunzo ya ufundi, akitaalika ushirikiano endelevu kati ya Wajumbe wa Baraza la Kaunti na Utendaji wa Kaunti.

“Kama viongozi, tuna jukumu la kushirikiana na kusaidia mipango ya Serikali ya Kaunti inayowa manufaa moja kwa moja watu wetu. Wakati Baraza la Kaunti na Utendaji vinapofanya kazi kwa karibu, tunaweza kushughulikia mahitaji ya jamii zetu na kuharakisha maendeleo. Nitaendelea kusaidia mipango inayowezesha vijana wetu na kuboresha maisha ya watu wetu.”

MCA alisema mafunzo ya ufundi bado ni njia muhimu ya kuwapa vijana ujuzi ambao unaweza kuwasaidia kuwa wenye kujitegemea na kuchangia uchumi wa ndani.

Wengine waliwahi kuwepo walikuwa MCA Tiwi Ali Mwachivyomo, MCA Kinondo Juma Maone, MCA Puma James Dawa na MCA aliyechaguliwa Judy Jengo, ambao walirudia wito wa Gavana wa kuongezewa msaada kwa elimu ya ufundi na kiufundi.

Viongozi walibainisha kuwa kuimarisha mafunzo ya ufundi kutawapa vijana wengi zaidi upatikanaji wa ujuzi wa vitendo huku ikitoa fursa za ajira na ujasiriamali.

Article image



Waliokuwepo pia walikuwa CECM wa Elimu Mishi Kailey, CEC wa Ardhi Saumu Beja, CEC wa Kilimo Roman Shera, CEC wa Utalii Michael Mutua na Mahakama ya Kaunti Salim Gombeni, pamoja na wakurugenzi na maafisa wengine wa serikali ya kaunti.

Mahiri ya Matuga Sub-County inaashiria hatua nyingine muhimu katika juhudi za Serikali ya Kaunti za kuimarisha elimu ya ufundi na kuwapa vijana ujuzi wa vitendo ambao unaweza kusaidia uwezeshaji wa kiuchumi na maendeleo endelevu katika Kaunti ya Kwale.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

GOVERNOR ACHANI ANAITIINA KUTOKA KWA KUTOKA KWA UFAANUZI WA UFAFANZI WA KITAALAMU WAKATI WANAFAKARU 207 WA MATUGA WAKIPONDA | Pwani Yetu News