Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Burudani

DARASA LA NDOA LA MERCY MASIKA LINACHOKA MJADALA KWA JUKU LA WANAUZI KATIKA NDOA

Imechapishwa 28 Okt 2026 saa 7:53 AM
3 dakika za kusoma
DARASA LA NDOA LA MERCY MASIKA LINACHOKA MJADALA KWA JUKU LA WANAUZI KATIKA NDOA

Mwimbaji wa injili wa Kenya Mercy Masika, darasa lake la ndoa lijalo, limechochea mjadala mpana miongoni mwa wanawake kuhusu majukumu ya kijinsia, matarajio katika ndoa, na iwapo wanawake mara nyingi wanapowekwa shinikizo kubwa zaidi ili kufanya mahusiano yawe na mafanikio.

Programu, iitwayo Kuwa Mke, imeundwa kuwasaidia wanawake kuhusu ndoa kutoka kwa mtazamo wa Kikristo. Hata hivyo, tangazo lake limeibua maswali kuhusu kwanini programu za maandalizi ya ndoa mara nyingi huzingatia wanawake wakati ikitoa umakini mdogo zaidi kwa kuandaa wanaume kwa majukumu yao kama waume.

Baadhi ya wanawake wamesema kwamba kujenga ndoa yenye mafanikio haipaswi kuchukuliwa kuwa jukumu la mwanamke pekee. Wanadai kwamba washirika wote wanapaswa kuelewa majukumu yao, kuwasiliana kwa ufanisi, na kuchangia mahitaji ya kihisia, kifedha, na ya vitendo ya maisha ya ndoa.

Wengine wameuliza iwapo wanawake wakati mwingine wanahimizwa kuvumilia ndoa ngumu kwa jina la ahadi, uvumilivu, na imani, hata wakati uhusiano huo una dhuluma isiyokoma, madhara ya kihisia au unyanyasaji.

Wanawake Wanauliza Matarajio Yasiyo ya Usawa katika Ndoa

Mjadala huo unaakisi mazungumzo mapana kuhusu matarajio yaliyowekwa kwa wanawake kabla na wakati wa ndoa.

Kwa mfano, baadhi ya wanawake wameuliza kwanini ushauri wa kabla ya ndoa mara nyingi unasisitiza tabia ya mwanamke, utii, na uwezo wa kusimamia kaya, wakati utayari wa wanaume kutoa msaada wa kihisia, kushiriki majukumu ya nyumbani, na kuwaheshimu washirika wao hupata umakini mdogo wa umma.

Wengine wameibua wasiwasi kuhusu ushauri unaotolewa kwa wanawake wanaopitia matatizo ya ndoa, wakidai kwamba ujumbe wa uvumilivu na kudumu unapaswa kuambatana na majadiliano kuhusu mipaka yenye afya, heshima ya pande zote, na usalama binafsi.

Wasiwasi hawa pia yamejumuishwa katika mijadala mapana kuhusu vurugu za kijinsia na mauaji ya wanawake nchini Kenya, huku wito wa majibu imara ya jamii na uwajibikaji mkubwa kwa watendao.

Hata hivyo, wafuasi wa programu za ndoa zilizo msingi wa imani wanadai kwamba kuandaa wanawake kwa ndoa bado ni muhimu, hasa wakati mwongozo unashughulikia mawasiliano, utatuzi wa migogoro, ukuaji binafsi, na hali halisi za maisha ya ndoa.

Article image

Programu ya 'Kuwa Mke' ya Mercy Masika

Masika alitangaza Kuwa Mke darasa la mafunzo kama programu kwa wanawake wanaotaka kukaribia ndoa kupitia mafundisho ya Kikristo.

Programu imepangwa kufanyika kuanzia tarehe 21 Novemba hadi 12 Desemba, 2026, pamoja na Lady Bishop Kathy Kiuna kati ya wazungumzaji waliotajwa.

Katika kutangaza mpango huo, Masika aliandika: "Hii ni kwa kila mwanamke anayeamini ndoa isipaswi kuwa ya maumivu, anayetaka kuifanya kwa usahihi na anayeamini njia ya Mungu ndiyo bora."

Taarifa hiyo inaonyesha msisitizo wa programu katika kuandaa wanawake kwa ndoa, ingawa mjadala uliofuata umeibua maswali kuhusu jinsi maandalizi hayo yanavyoweza kusawazishwa na msisitizo sawa wa majukumu ya wanaume.

Mjadala huo haimaanishi kwamba wanawake wanapaswa kuacha kutafuta mwongozo. Badala yake, unaibua swali pana kuhusu iwapo elimu ya ndoa inapaswa kuweka msisitizo sawa katika kuandaa washirika wote wawili kwa ahadi na majukumu yanayokuja na kujenga familia.

Hatimaye, mjadala unaangazia umuhimu wa kukaribia ndoa kama ushirikiano ambapo watu wote wawili wanachangia katika kujenga uhusiano wa heshima, usaidizi, na afya.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

DARASA LA NDOA LA MERCY MASIKA LINACHOKA MJADALA KWA JUKU LA WANAUZI KATIKA NDOA | Pwani Yetu News