CHIFOROMODO AWATAKA WAKAZI WA LUNGA LUNGA KUTAFUTA SULUHU YA UTATA WA HATIMILIKI ZA ARDHI

Mbunge wa Lunga Lunga katika Kaunti ya Kwale, Munga Mangale Chiforomodo, amewataka wakazi walio na malalamishi kuhusu hatimiliki za ardhi zilizotolewa hivi majuzi na Rais William Ruto kutafuta suluhu kupitia viongozi na mamlaka husika.
Chiforomodo amesema wakazi wanapaswa kufuata taratibu zinazofaa kushughulikia changamoto za umiliki wa ardhi badala ya kuendelea kulaumiana. Amesisitiza kuwa mazungumzo, ushirikiano na kufuata sheria ni muhimu katika kutatua utata unaohusiana na hati hizo.
Mbunge huyo amewahimiza wananchi wenye maswali kuhusu umiliki wa ardhi kuwasilisha malalamishi yao kwa viongozi na taasisi zinazohusika ili kupata ufafanuzi na hatua zinazofaa kuchukuliwa.
Aidha, amewataka wakazi kuwa na subira wanaposubiri majibu kuhusu masuala hayo, akisisitiza umuhimu wa kutumia njia za kisheria kutafuta haki na kutatua migogoro ya umiliki wa ardhi.
Kauli ya Chiforomodo inajiri huku baadhi ya wakazi wakiwa na maswali na malalamishi kuhusu hatimiliki zilizotolewa katika zoezi la hivi majuzi la ugawaji wa hati za ardhi.
Amesisitiza kuwa ushirikiano kati ya wananchi, viongozi na mamlaka zinazohusika ni muhimu katika kuhakikisha malalamishi yanashughulikiwa kwa utaratibu na suluhu zinazofaa kupatikana.
