AMBASADORI WA KWANZA WA KENYA KWA MAREKANI BURUDI NABWERA ANAFARIKI KWENYE UMRI WA 99

Ambasadori wa kwanza wa Kenya kwa Marekani na Mwakilishi wa Kudumu wa kwanza wa Kenya katika Umoja wa Mataifa, Burudi Nabwera, amefariki akiwa na umri wa 99.
Nabwera, diplomasi mzoezi na Waziri wa Kabati wa zamani, alihudumia nchi katika nyadhifa mbalimbali za uongozi, akichangia kuunda mahusiano ya kidiplomatia ya Kenya katika miaka ya mwanzo baada ya uhuru.
Katibu Mkuu wa Kabati Musalia Mudavadi alilia Nabwera kama mwanasiasa mashuhuri ambaye maisha yake yalijazwa na upendo wa nchi, huduma za umma, na kujitolea kwa taifa.
Mudavadi alisema Nabwera alikuwa sehemu ya kizazi cha viongozi waliochangia kuanzisha sauti ya Kenya katika jukwaa la kimataifa. Pia alituma rambirambi kwa familia, marafiki, na Wakenya waliokuwa wakiomboleza kifo chake.
Katibu Mkuu wa Kabati wa Ushirika, Wycliffe Oparanya, pia alitoa heshima kwa diplomasi aliyekufa, akimsifu kujitolea kwake kwa huduma za umma na mchango wake katika utawala na maendeleo ya Kenya.
Nabwera pia alihudumu kama Waziri wa Serikali katika Ofisi ya Rais na akawa Mbunge wa kwanza wa Jimbo la Lugari baada ya kuundwa kwake mwaka 1988. Alikuwa mjumbe wa jimbo hilo kutoka 1988 hadi 1992.
Baadaye alihudumu kama Katibu Mkuu wa Chama cha Kenya African National Union (KANU) wakati wa enzi ya chama kimoja chini ya Rais wa zamani Daniel arap Moi.
Kifo chake kinashuhudia kupoteza mmoja wa waanzilishi wa huduma ya kidiplomatia ya Kenya, ambaye taaluma yake ilijumuisha diplomasia, siasa, na uongozi wa taifa.
