Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Dunia

WATU TISA WAFARIKI BAADA YA LEARJET 60 KUANGUKA FLORIDA MAREKANI

Imechapishwa 2 Nov 2026 saa 12:52 PM
2 dakika za kusoma
Ndege binafsi aina ya Learjet 60 iliyohusika katika ajali iliyoua watu tisa Florida, Marekani.

Watu tisa wamefariki dunia baada ya ndege binafsi aina ya Learjet 60 kuanguka katika eneo la makazi ya watu katika Kaunti ya Palm Beach, jimbo la Florida nchini Marekani, Jumapili, Novemba 1, 2026.

Kwa mujibu wa taarifa kutoka kwa Mamlaka ya Usafiri wa Anga ya Marekani (FAA), ndege hiyo yenye nambari ya usajili N722BD ilikuwa na watu tisa wakati ilipoanguka majira ya saa 12:50 alasiri kwa saa za eneo hilo.

Ndege hiyo ilikuwa imeondoka katika Uwanja wa Ndege wa Austin-Bergstrom, Texas, ikiwa safarini kuelekea North Eleuthera nchini Bahamas.

Taarifa za awali zinaeleza kuwa ndege hiyo ilianguka karibu na Military Trail, katika eneo la Cresthaven, karibu na Greenacres, na kugonga eneo la makazi ya watu wanaoishi katika nyumba za rununu (mobile homes).

Mashuhuda waliripoti kuona ndege hiyo ikishuka kwa kasi kabla ya kugonga chini na kulipuka kwa moto mkubwa. Tukio hilo lilisababisha uharibifu mkubwa katika eneo la ajali, huku athari za mlipuko huo zikionekana katika barabara iliyokuwa karibu.

Waziri wa Uchukuzi wa Marekani, Sean Duffy, alithibitisha kupitia taarifa yake kwamba watu wote tisa waliokuwa ndani ya ndege hiyo walipoteza maisha.

Kwa upande mwingine, mamlaka za eneo hilo ziliwaondoa takribani wakazi 600 kutoka katika jamii ya nyumba za rununu iliyokuwa karibu na eneo la ajali, huku vikosi vya uokoaji na usalama vikidhibiti hali hiyo.

Taarifa za awali kutoka kwa mawasiliano ya marubani na udhibiti wa safari za ndege zilionyesha kuwa wafanyakazi wa ndege hiyo walikuwa wameripoti kukumbwa na hali ya barafu kwenye ndege, mtikisiko wa wastani na mvua kabla ya ajali. Hata hivyo, haijathibitishwa ikiwa hali hizo zilichangia kusababisha ajali hiyo.

Bodi ya Kitaifa ya Usalama wa Usafiri (NTSB) imeanzisha uchunguzi kubaini chanzo cha ajali hiyo, huku FAA ikituma timu kusaidia katika uchunguzi.

Kufikia wakati wa taarifa hii, hakuna ripoti zilizothibitisha vifo au majeruhi miongoni mwa watu waliokuwa ardhini.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

WATU TISA WAFARIKI BAADA YA LEARJET 60 KUANGUKA FLORIDA MAREKANI | Pwani Yetu News