ACHANI ANAZIANA UJENGUZI WA CHUONI CHA KITAIFA ROPHINE KWA MADAGO, KINANDO, KWALE.

Gavana wa Kaunti ya Kwale, Fatuma Achani, amezia ujenzi wa Chuo Kikuu cha Kimataifa cha Rophine katika Kata ya Madago, Kinondo, katika Wilaya ndogo ya Msambweni.
Ujenzi wa Chuo Kikuu cha Rophine unatokana na taasisi mzazi ya Rophine Field Group of Schools katika Kata ya Ukunda.

Taasisi hii inajulikana kwa kampasi zake za elimu ya msingi, sekondari, na fomu ya sita ya kimataifa kote nchini.
Chuo Kikuu cha Kimataifa cha Rophine kitazingatia ubunifu, uchumi wa bluu, kozi za kiufundi, na maandalizi yanayolenga taaluma.
Akiwa anazungumza wakati wa sherehe ya uanzishaji wa Chuo Kikuu cha Kimataifa cha Rophine, Gavana wa Kaunti ya Kwale, Fatuma Achani, alikaribisha Rophine Group of Schools kuanzisha chuo hicho katika Madago akisema hatua hii itafungua fursa kwa wakazi wa eneo hilo, akiwahimiza wakazi kuchukua faida ya taasisi itakayobadilisha uchumi wa eneo hilo.

"Nataka kuwahimiza watu wangu katika Kwale kujiandikisha katika taasisi hii itakapokamilika ili wapate ujuzi wa kiufundi wa vitendo kwa uchumi wa kisasa kutokana na kozi husika zinazotolewa na Chuo Kikuu cha Kimataifa cha Rophine," alisema Achani.
Bi. Eunice Owiti, mwanzilishi na mkurugenzi wa Rophine Group of Schools, pamoja na Mkurugenzi Mtendaji wa Kundi, Dkt. Boniface Owiti, walimshukuru uongozi wa Kaunti ya Kwale chini ya Gavana Fatuma Achani kwa mbinu yake ya ushirikiano na kujitolea kuboresha viwango vya elimu katika Kwale kupitia mpango wa udhamini wa "Elimu ni sasa" ambao umesaidia zaidi ya wanafunzi 30,000 kila mwaka kwa elimu ya msingi na ya juu.

"Nataka kutoa shukrani zangu za dhati kwa Bibi Gavana Achani na uongozi wake kwa msaada usiokoma kwa Rophine Group Schools zilizo Kwale," alisema Owiti.
Viongozi wengine waliotoka kwenye hafla waliojumuisha Mbunge wa Msambweni, Feisal Abdallah, na mwanachama wa Bunge la Kaunti kutoka Kata ya Kinondo, Juma Maone, walimshangilia usimamizi wa Rophine kwa kujenga chuo kikuu cha kimataifa katika Madago wakisema chuo hicho kitafungua fursa katika eneo hilo, ikijumuisha ajira itakayobadilisha maisha ya mamia ya watu katika Kata ya Kinondo.

Walikuwepo katika uzinduzi walikuwa Roman Shera wa Sekta ya Kilimo, Michael Mutua wa Sekta ya Utalii na ICT, Hamed Mwabudzo wa Sekta ya Maji, Mkuu wa Wafanyakazi Joshua Mdoe, Mahakama ya Kaunti Salim Gombeni, Mkurugenzi Francis Ndiege, Mshauri Mshenga Ruga, pamoja na maafisa wengine wakuu wa serikali.
Mwisho.
