ACHANI AWEZESHA VIKUNDI VYA WANAWAKE NA TIMU MBALIMBALI KWALE.

Gavana wa Kaunti ya Kwale, Fatuma Achani, alihudhuria programu za uwezeshaji kwa Kundi la Wanawake cha Magomani katika Bomani Msambweni, na Klubi ya Mpira wa Miguu ya Lebanon katika kijiji cha Mabatani, Kata ya Ramisi katika Jimbo la Msambweni.
Serikali ya Kaunti ya Kwale inawezesha vilabu vya mpira wa miguu vya ndani na vijana kupitia maendeleo ya miundombinu, usambazaji wa vifaa, na mipango ya ujumuishaji wa kiuchumi.

Akiwa anawasiliana na mashabiki wa mpira wa miguu katika Kijiji cha Mabatani, Kata ya Ramisi, Msambweni, Gavana wa Kaunti ya Kwale, Fatuma Achani, aliwahimiza vilabu vya mpira wa miguu katika kaunti kubadilisha vilabu kuwa kampuni madhubuti ili kuwezesha upatikanaji wa zabuni salama kutoka kwa serikali ya Taifa na ya Kaunti.
"Kubadilisha kuwa vyombo vya biashara rasmi kutawawezesha vilabu kupata zabuni za ununuzi wa serikali ya kaunti zenye faida, na kuunda mapato endelevu ya kugharamia shughuli za vilabu na kulipa wachezaji," alisema Achani.
Wayzatta FC, Samburu FC, na Wellers FC ni baadhi ya vilabu vya mpira wa miguu katika kaunti vilivyobadilisha kuwa kampuni madhubuti na kupata zabuni za kaunti kwa ufanisi.
Serikali ya Kaunti ya Kwale chini ya uongozi wa Achani imetangaza zabuni zinazojumuisha usambazaji, upanuzi wa mabomba, ujenzi wa vituo vya afya na maduka ya dawa kwa zaidi ya wanawake 300, vijana, na watu wenye ulemavu, kupitia kampuni madhubuti.
Kwa upande wake, Feisal Badar, mwanachama wa Bunge wa Msambweni, alimsifu Gavana wa Kaunti ya Kwale, Fatuma Achani, kwa ajenda ya maendeleo ya ubunifu katika kaunti, akitaja ubadilishaji wa vikundi vya kujisaidia kwa wanawake, vijana, na watu wenye ulemavu kuwa kampuni madhubuti ambazo zimewezesha kiuchumi wananchi wa ngazi ya chini katika Kwale.
"Kwale iko salama na Mama Achani na ninawaomba wakazi kurudisha kuchagua Fatuma Achani katika uchaguzi ujao kwa sababu rekodi zake za maendeleo zinaongea kwa wenyewe," alisema Feisal.
Meneja wa timu, Hassan Hussein Vunga, alitoa shukrani kubwa kwa serikali za kaunti na taifa kwa kuwekeza sana katika miundombinu ya michezo ya ndani na kuinua sekta ya michezo ya kikanda.
Walihudhuria mkusanyiko wa fedha walikuwa Hanifa Mwajirani, MCA wa Kata ya Ramisi, Fransisca Kilonzo wa Huduma za Kijamii za CEC, Michael Mutua wa Utalii na TEHAMA ya CEC, maafisa wakuu Shikeli Badru wa Maji, Salim Zimbu wa Barabara, Mshenga Ruga, mshauri wa kisiasa, wakurugenzi, na maafisa wengine wakuu wa serikali.
