WADEMOKRASIA WANAVUTIA WAJAMAHEU KATIKA UTABIRI WA UCHAGUZI WA KATIKATI WA BUNGE LA WAKILI NA SENATI KWA MAREKANI

Wad Democrats wanavutia Wajamaheu katika utabiri wa vyumba vyote vya Bunge la Marekani kabla ya uchaguzi wa katikati wa Novemba 2026, kulingana na utabiri wa hivi karibuni wa mtoa data za uchaguzi Decision Desk HQ (DDHQ).
Utabiri, uliosasishwa kabla ya Siku ya Uchaguzi tarehe 3 Novemba, unampa Wad Democrats takriban viti 241 katika Bunge la Wawakilishi, ikilinganishwa na 194 kwa Wajamaheu. Chama kinahitaji angalau viti 218 ili kupata wingi katika chumba cha wanachama 435.
Katika Senati, Wad Democrats wanatarajiwa kupata takriban viti 52 dhidi ya 48 kwa Wajamaheu, jambo ambalo linaweza kuwapa udhibiti wa chumba cha juu, ambacho unahitaji viti 51 kwa wingi.
Utabiri wa DDHQ pia unaonyesha kuwa Wad Democrats wana uwezekano wa 84% wa kupata udhibiti wa Bunge, wakati nafasi zao za kupata wingi katika Senati ziko kwenye 64%.
Utabiri wa maongozi wa majimbo unaonyesha taswira tofauti, ambapo Wajamaheu wanabaki na faida ndogo katika baadhi ya mashindano, ingawa mtazamo wa jumla unatofautiana kati ya majimbo binafsi.
Utabiri unaangazia mazingira ya kisiasa yenye ushindani yanayokabili Rais Donald Trump na Chama cha Jamhuri wakati wapiga kura wanapokwenda kupiga kura kuchagua wanachama wa Bunge na majimbo.
Uchaguzi wa katikati ni muhimu hasa kwa sababu huamua usawa wa mamlaka katika Bunge, na kuathiri uwezo wa utawala kusonga mbele sheria, kuidhinisha uteuzi na kusimamia shughuli za serikali ya shirikisho.
Hata hivyo, takwimu hizo bado ni utabiri badala ya matokeo ya uchaguzi yaliyothibitishwa, na matokeo halisi yanategemea kura zilizopigwa na kuhesabiwa rasmi kote nchini.
Decision Desk HQ hushiriki utabiri wa uchaguzi kulingana na data za utafiti, tathmini za viwango vya mbio na uundaji wa takwimu.
Uchaguzi wa katikati wa Marekani wa 2026 umepangwa kufanyika tarehe 3 Novemba, 2026.
