Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Biashara

Wiki ya Migahawa ya Vegan ya THRIVE AFRICA inarudi na Nchi za Kiafrika 17 zikishiriki

Imechapishwa 26 Sep 2026 saa 11:53 AM
3 dakika za kusoma
Wiki ya Migahawa ya Vegan ya THRIVE AFRICA inarudi na Nchi za Kiafrika 17 zikishiriki

Wiki ya Migahawa ya Vegan ya Thrive Africa ya kila mwaka imerejea kwa toleo lake la nne, ikiwasilisha zaidi ya mashirika 60 kutoka nchi za Kiafrika 17 ili kukuza chakula kilichotokana na mimea, lishe endelevu, na ubunifu wa upishi.

Kampeni ya wiki moja, inayofanyika kuanzia tarehe 21 hadi 27 Septemba 2026, inafanyika kwa njia ya mtandao kote Afrika na imevutia ushiriki kutoka Uganda, Kenya, Nigeria, Malawi, Tanzania, Cameroon, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Ghana, Zimbabwe, Benin, Sierra Leone, Moroko, Guinea, Rwanda, Afrika Kusini, Burkina Faso, na Zambia.

Article image

Imepangwa na Thrive Africa, kitengo cha Thrive Philanthropy, kampeni inalenga kufanya chakula kilichotokana na mimea kuwa cha kuonekana zaidi, kinachopatikana na kinachofaa kwa watumiaji wa Kiafrika huku ikisisitiza urithi tajiri wa upishi wa bara.

Wapangawanaji wanasema mashirika yanayoshiriki yanahamasisha migahawa, wapishi, na biashara za chakula kuonyesha utofauti wa upishi wa Kiafrika unaotokana na mimea na kuunda fursa za ubunifu wa upishi na ujasiriamali wa chakula.

Badala ya kuwahimiza watumiaji kuacha vyakula vya jadi vya Kiafrika, kampeni inaweka mapishi ya kienyeji katikati ya harakati za chakula kilichotokana na mimea. Viambato vinavyofahamika kama maharagwe, nafaka, mboga, matunda, karanga, mbegu na vyakula vingine vya jadi vinatumiwa kutengeneza milo ya kisasa inayotokana na mimea.

Tangu kuzinduliwa kwake mwaka 2023, Wiki ya Migahawa ya Vegan ya Thrive Africa imekua kutoka kampeni ndogo iliyoongozwa na kundi la wanasheria hadi jukwaa la bara linalounganisha mashirika, migahawa, wapishi, vyombo vya habari na jamii kuhusu mustakabali wa chakula barani Afrika.

Toleo la 2026 tayari limevutia washiriki kutoka nchi 17, ikilinganishwa na nchi 15 na zaidi ya mashirika 100 mwaka 2025. Wapangawanaji wanatarajia mashirika yanayoshiriki kuhamasisha hadi migahawa 500 na biashara za chakula kote bara mwaka huu.

Migahawa ndiyo moyo wa kampeni, ambapo biashara zinazoshiriki zinahimizwa kutoa sahani maalum, menyu, promosheni na uzoefu wa kuonja wakati wa wiki. Wapangawanaji wanasema mipango hii inaweza kuwapa watumiaji fursa ya kugundua chakula kilichotokana na mimea kama kitamu, cha bei nafuu, kinachofaa kitamaduni, na kinachoridhisha.

Kampeni pia inawapa wapishi na wajasiriamali wa chakula jukwaa la kuonyesha utofauti wa upishi wa Kiafrika huku wakichunguza fursa ndani ya sekta inayokua ya chakula kilichotokana na mimea.

Zaidi ya chakula, mpango huu unalenga kuunganisha uchaguzi wa lishe na mijadala pana kuhusu afya, uendelevu wa mazingira, ustahimilivu wa hali ya hewa, haki za wanyama, na mabadiliko ya mifumo ya chakula.

Kulingana na wapangawanaji, mabadiliko ya Afrika kuelekea mifumo ya chakula endelevu hayahitaji kuathiri upishi wa jadi. Badala yake, yanaweza kutoa fursa za kuhuisha sahani za jadi zilizo na mimea, kusaidia biashara za chakula za kienyeji, na kuhimiza ubunifu kwa kutumia viambato vinavyopatikana ndani ya nchi.

Article image

Thrive Africa inasema lengo lake pana ni kuonyesha kuwa Afrika tayari ina viambato, ubunifu, na tamaduni za upishi zinazohitajika kuchukua nafasi ya uongozi katika mustakabali wa mifumo ya chakula kilichotokana na mimea.

Usajili wa kampeni bado uko wazi kupitia tovuti ya Wiki ya Migahawa ya Vegan ya Thrive Africa.

Thrive Africa, kitengo cha Thrive Philanthropy, kinajitahidi kuimarisha harakati za mifumo ya chakula kilichotokana na mimea barani Afrika kwa kusaidia wanasheria wanaotaka kupunguza kilimo cha wanyama cha viwanda na kuunda fursa za chakula cha vegan kilicho na afya, endelevu, na kinachofaa kwa mikoa.

Wapangawanaji wanasema mpango huu unalenga kuchangia katika ujenzi wa utamaduni wa chakula kilichotokana na mimea wenye afya zaidi na endelevu barani Afrika.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

Wiki ya Migahawa ya Vegan ya THRIVE AFRICA inarudi na Nchi za Kiafrika 17 zikishiriki | Pwani Yetu News