Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Dunia

SAUDI ARABIA YAWEKA VIZUIZI VYA SAFARI KWA KENYA KUFUATIA MLIPUKO WA EBOLA

Imechapishwa 31 Okt 2026 saa 9:30 AM
3 dakika za kusoma
Saudi Arabia inatengeneza vikwazo vya usafiri kwa Kenya kutokana na wasiwasi wa janga la Ebola.

Saudi Arabia imeweka vikwazo vipya vya usafiri kwa Kenya kutokana na wasiwasi kuhusu kuenea kwa virusi vya Ebola, ikiwadhuru wasafiri wanaotaka kuingia katika Ufalme.

Hatua hizo, zilizotangazwa Ijumaa, tarehe 30 Oktoba, zinajumuisha kusitisha usafiri wa raia wa Saudi kwenda Kenya, kusitisha utoaji wa aina zote za viza kwa wasafiri kutoka nchi hiyo na kuzuia kuingia kwao Saudi Arabia.

Kulingana na mamlaka za Saudi, vikwazo vilitolewa baada ya tathmini ya hali ya kidukumi iliyokuwepo na mashirika husika ya afya kama sehemu ya juhudi za kuzuia kuenea kwa virusi.

Vikwazo vitawadhuru pia wasafiri wanaojaribu kuingia Saudi Arabia kupitia nchi za tatu lakini wamekuwa wamekaa Kenya au nchi nyingine zilizoathiriwa na Ebola ndani ya siku 21 kabla ya kuwasili.

Mamlaka ya Afya ya Umma ya Saudi Arabia, inayojulikana kama Weqaya, ilisema hatua hizo ni sehemu ya mkakati wake mpana wa kinga ili kulinda raia, wakazi na wageni kutokana na hatari ya kuambukizwa virusi.

Mamlaka iliongeza kuwa hali ya afya ya umma ya Ufalme imekuwa imara na iko chini ya ufuatiliaji wa mara kwa mara, huku mashirika ya afya yakishirikiana katika majibu kwa maendeleo katika eneo hilo na kimataifa.

HALI YA EBOLA KENYA

Taarifa hii inakuja wakati Kenya inaendelea kudhibiti kesi za ugonjwa wa virusi la Ebola la Bundibugyo baada ya kuthibitishwa kwa kesi iliyolekezwa mwezi Oktoba.

Kesi ya kwanza iliyothibitishwa ilihusisha mwanaume Mkenya aliyesafiri kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kupitia Uganda kabla ya kufika Nairobi tarehe 3 Oktoba, 2026. Baadaye alijitathmini kuwa na virusi na alifariki.

Kulingana na Shirika la Afya Duniani (WHO), Kenya ilikuwa imekumbuka kesi tisa zilizothibitishwa, ikijumuisha vifo viwili, hadi tarehe 26 Oktoba.

Maambukizi ya ziada yaliunganishwa na kesi ya awali, huku mamlaka za afya zikifanya ufuatiliaji wa mawasiliano, karantini na ufuatiliaji ili kudhibiti maambukizi zaidi.

WHO iliripoti kwamba kesi zote tisa zilikuwa sehemu ya kundi moja linalounganishwa, bila ushahidi wa maambukizi ya jamii kwa upana wakati wa sasisho lake la hivi karibuni.

WASIWAJI WA USAFIRI KIKANDA

Vikwazo vya hivi karibuni vya Saudi Arabia vinafuata hatua za tahadhari zinazofanana zilizowekwa Juni 2026, wakati Ufalme ulizima usafiri kwenda na kuingia kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Uganda na Sudan Kusini.

Ufalme pia umeimarisha ukaguzi wa afya katika milango ya kuingia, uchunguzi wa kidukumi na mifumo ya majibu ya mapema kwa wasafiri wanaokuja kutoka maeneo yanayochukuliwa kuwa katika hatari ya maambukizi ya Ebola.

Maendeleo haya ya hivi karibuni yanaweza kuathiri Wakenya wanaopanga kusafiri Saudi Arabia kwa ajira, biashara na shughuli nyingine, hasa wale ambao mipango yao ya kusafiri inategemea upatikanaji wa viza mpya.

Wasafiri wanashauriwa kutafuta ufafanuzi kutoka kwa mamlaka husika za Saudi na mashirika ya ndege kabla ya kupanga safari kadiri hali inavyobadilika.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

SAUDI ARABIA YAWEKA VIZUIZI VYA SAFARI KWA KENYA KUFUATIA MLIPUKO WA EBOLA | Pwani Yetu News