Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Elimu

WANAJIFUNZI WA ZAIDI YA MILIONI 2.4 WAANZA MITIHANI YA KPSEA NA KJSEA

Imechapishwa 26 Okt 2026 saa 9:56 AM
2 dakika za kusoma
WANAJIFUNZI WA ZAIDI YA MILIONI 2.4 WAANZA MITIHANI YA KPSEA NA KJSEA

Zaidi ya wanafunzi milioni 2.4 kote Kenya wameanza tathmini zao za kitaifa, huku Katibu Mkuu wa Elimu Julius Ogamba akiongoza ufunguzi rasmi wa kontena iliyo na vifaa vya mitihani ya KPSEA ya Darasa la Sita na KJSEA ya Darasa la Tisa huko Makindu, Kaunti ya Makueni.

Shughuli hii inaashiria mwanzo wa tathmini ya siku tano ya Elimu ya Shule ya Msingi ya Kenya (KPSEA) na Elimu ya Shule ya Sekondari ya Kenya (KJSEA), ambayo itapima maendeleo ya wanafunzi chini ya Mtaala wa Msingi wa Uwezo (CBC).

Kulingana na Baraza la Mitihani la Taifa la Kenya (KNEC), wanafunzi 1,298,089 wa Darasa la Sita wanashiriki KPSEA, wakati wanafunzi 1,130,669 wa Darasa la Tisa wanashiriki KJSEA.

Mitihani imepangwa kufanyika kwa siku tano, na vipindi vya kila siku vinatarajiwa kuanza saa 8:30 asubuhi. Wagombea walimaliza mazoezi yao ya majaribio Jumatano, tarehe 23 Oktoba, ili kujifunza taratibu na kanuni za mitihani.

Wizara ya Elimu imeonya wazazi, wagombea na umma dhidi ya watu wanaodai kuwa na upatikanaji wa mapepa ya mitihani mapema au wanaahidi kurahisisha udanganyifu.

Wizara imehimiza umma kupuuza madai hayo, ikihatarisha kuwa ni jaribio la kudanganya wagombea na wazazi wasiojua, huku serikali ikiimarisha juhudi za kulinda uhalali wa tathmini za kitaifa.

Wakati huo huo, serikali imetambua wasiwasi kuhusu hali mbaya ya hewa katika baadhi ya maeneo ya nchi, ikisema inashirikiana na Wizara ya Mambo ya Ndani na Utawala wa Taifa, pamoja na KNEC, kupunguza usumbufu wakati wa kipindi cha mitihani.

Ushirikiano huu unalenga kuhakikisha vifaa vya mitihani vinawafikia vituo vilivyoteuliwa salama na kwa wakati, huku wakiruhusu wagombea kufanya tathmini chini ya hali ya haki na uwazi.

Wazazi na wasimamizi wa shule pia wameombwa kushirikiana na maafisa wa mitihani na kuzingatia miongozo iliyowekwa wakati wote wa shughuli hii.

Serikali inasema bado imejikita katika kulinda vifaa vya mitihani na kuhakikisha kwamba wanafunzi wote wenye haki wanamaliza tathmini zao bila usumbufu usiostahili.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

WANAJIFUNZI WA ZAIDI YA MILIONI 2.4 WAANZA MITIHANI YA KPSEA NA KJSEA | Pwani Yetu News