Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Pwani

WAFANYIBISHARAA WA MATSANGONI WAFUNGUA SOKO JIPYA WAKIDAI MTAJI WA KSH 500,000

Imechapishwa 9 Okt 2026 saa 1:51 PM
1 dakika za kusoma
WAFANYIBISHARAA WA MATSANGONI WAFUNGUA SOKO JIPYA WAKIDAI MTAJI WA KSH 500,000
Ufungaji wa soko jipya la Matsangoni

Wauzaji katika Soko la Matsangoni lililofunguliwa hivi karibuni katika Kaunti ya Kilifi wamefungua kituo hicho kutokana na ucheleweshaji wa kupokea KSh 500,000 zilizokuwa ahadiwa na gombezi wa kaunti ili kusaidia biashara zao.

Wauzaji wanasema fedha zilitarajiwa kuwafikia jana kupitia ofisi ya Mwanachama wa Bunge la Kaunti (MCA) wa eneo hilo, lakini pesa hazijapokelewa wakati walipofanya uamuzi wa kufunga soko.

Wakiwa wameongozwa na Mama Joyce Shoka, wakuuza walifanya maandamano Alhamisi na kutembea hadi ofisi ya mkuu wa eneo hilo kutafuta maelezo kuhusu ucheleweshaji.

Wauzaji hao tangu wakati huo wamekata tamaa kurudi kufanya biashara ndani ya soko jipya, badala yake wamesarisha bidhaa zao nje ya kituo kama walivyofanya kabla ya kufunguliwa.

Shoka anasema baadhi ya maafisa wa kaunti walitembelea soko kusikiliza malalamiko ya wakuuza, lakini masuala yao hayajatatuliwa.

Wauzaji wakiwemo wanawake na wamiliki wa biashara wazee, wanasisitiza kwamba hawatarudi soko hadi fedha zilizokuwa ahadiwa zitolewe.

Jumla ya wakuuza 82 wanaofanya biashara katika soko wameathiriwa na mgogoro huo, ambao umevuruga biashara katika kituo kilichofunguliwa siku mbili tu zilizopita.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

WAKUZA WA MATSANGONI WAFUNGUA SOKO JIPYA KWA SABABU YA KUFUTIKA KWA KSH 500,000 | Pwani Yetu News