MWANAUME AHUKUMIWA MIAKA 30 JELA KWA KUMDHULUMU KINGONO MTOTO WA MIAKA SABA MALINDI

Mahakama ya Malindi imemhukumu Justin Karisa Thoya kifungo cha miaka 30 jela baada ya kumpata na hatia ya kumdhulumu kingono mvulana mwenye umri wa miaka saba katika eneo la Jacaranda, Kaunti ya Kilifi.
Hukumu hiyo ilitolewa na Hakimu Mkazi Eva Mirriam Adhiambo baada ya mahakama kubaini kuwa upande wa mashtaka ulithibitisha kesi dhidi ya Thoya bila kuacha shaka inayofaa kisheria.
Kwa mujibu wa ushahidi uliowasilishwa mahakamani, tukio hilo lilitokea Juni 14, 2025, wakati mtoto huyo alipokuwa akichunga mifugo katika eneo la Jacaranda, Kaunti Ndogo ya Malindi.
Mahakama ilielezwa kuwa Thoya alimwomba mtoto huyo amsaidie kutafuta ng'ombe mwingine aliyekuwa amepotea vichakani. Mtoto huyo baadaye alieleza kuwa mshtakiwa alimdhulumu kingono na kumtishia asimweleze mtu yeyote kuhusu tukio hilo.
Hata hivyo, mtoto huyo hatimaye alimweleza mama yake kuhusu kilichotokea, na mama huyo akampeleka hospitalini kwa uchunguzi na matibabu.
Ushahidi wa kitabibu uliowasilishwa mahakamani ulionyesha kuwa mtoto huyo alikuwa na uvimbe na maumivu. Uchunguzi pia ulionyesha dalili za kupenywa kwa njia ya haja kubwa.
Upande wa mashtaka, ukiongozwa na Wakili Ahmed Omar, uliwasilisha mashahidi wanne kuunga mkono kesi hiyo. Mahakama iliridhika kuwa ushahidi uliowasilishwa ulithibitisha umri wa mtoto, utambulisho wa mshtakiwa na tukio la dhuluma ya kingono.
MSHTAKIWA ALIKAMATWA UPYA BAADA YA KUTOROKA DHAMANA
Katika hatua nyingine, mahakama ilielezwa kuwa Thoya alikuwa amejificha kwa takriban miezi minane baada ya kuruka dhamana aliyokuwa ameachiliwa nayo.
Maafisa wa Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI) Malindi, kwa ushirikiano na maafisa wa Kituo cha Polisi cha Kizingo, walimfuatilia hadi eneo la Hindi, Kaunti ya Lamu, ambako alikamatwa tena.
Baada ya kukamatwa kwake, mahakama ilifuta dhamana yake na kesi ikaendelea hadi ilipokamilika.
Ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma (ODPP) ilifanikiwa kupata hukumu hiyo baada ya upande wa mashtaka kuwasilisha ushahidi wake mahakamani.
Thoya amehukumiwa kifungo cha miaka 30 jela. Mahakama imempa siku 14 za kukata rufaa dhidi ya hukumu na adhabu hiyo.
