Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Elimu

WAFUNZI WA NYABISASE KISII WADAIWA KUMPORA ASKARI BASTOLA WAKATI WA UCHUNGUZI WA MITIHANI YA KCSE

Imechapishwa 5 Nov 2026 saa 8:00 PM
3 dakika za kusoma
Maafisa polisi nje ya Shule ya Upili ya Mchanganyiko ya Nyabisase katika Bobasi, Kaunti ya Kisii, baada ya mgogoro na wanafunzi wakati wa uchunguzi wa mtihani wa KCSE.

Mshindo ulijitokeza katika Shule ya Upili ya Mchanganyiko ya Nyabisase katika Bobasi, Kaunti ya Kisii, baada ya wanafunzi kudaiwa kushambulia maafisa polisi na maafisa ya Baraza la Taifa la Mitihani (KNEC) ambao walikuwa wametembelea taasisi hiyo kuchunguza udhalilishaji unaodaiwa wa mitihani.

Tukio hilo lilitokea Alhamisi, tarehe 5 Novemba 2026, wakati timu ya usalama ya mashirika mengi iliyo na maafisa kutoka Idara ya Upelelezi wa Jinai (DCI), KNEC na Huduma ya Taifa ya Ujasusi (NIS) ilitembelea shule baada ya ripoti za udhaifu unaodaiwa wakati wa mitihani ya Cheti cha Kenya cha Upili (KCSE) inayofanyika.

Wakati wa mgogoro, wanafunzi wanadai wakuja bunduki ya Ceska kutoka kwa mmoja wa maafisa polisi na kuishikilia kwa karibu saa tatu kabla ya wafanyakazi wa usalama kufanikiwa kuirejesha.

Kamanda wa Polisi wa Kaunti ya Kisii, Ronald Kirui, alithibitisha tukio hilo, akifunua kuwa maafisa polisi kadhaa na maafisa wa mitihani walijeruhiwa wakati wa mgogoro.

Baada ya tukio hilo, maafisa polisi wa kuzuia vurugu waliongezwa katika taasisi hiyo ili kurejesha utulivu na kudhibiti hali.

AFISA POLISI ANADUARUWA ANAPOTEA BAADA YA MGOGORO

Tukio hilo lilichukua mzunguko mwingine unaojaza wasiwasi baada ya Korpora Leonard Siele, aliyekuwa sehemu ya timu ya usalama, kudaiwa kushambuliwa vibaya wakati wa mgogoro na baadaye kupotea.

Kulingana na ripoti, wanafunzi pia wakuja gari lake la Toyota Succeed, ambalo liliharibika sana, huku mali binafsi ndani ya gari likadaiwa wakiwa wamerushwa.

Mamlaka zilianzisha juhudi za kugundua mahali pa afisa huyo wakati uchunguzi ulichukua hatua juu ya hali zilizozunguka mgogoro.

UDHALILISHI WA MITIHANI UNAODAIWA UNAPENDELEA CHUZI

Ripoti za awali zinaonyesha kuwa timu ya mashirika mengi ilitembelea shule baada ya wasiwasi uliozuliwa na afisa wa KNEC kuhusu udhaifu unaodaiwa wa mitihani.

Wakati wa operesheni, wachunguzi wanadai waligundua kompyuta mpakato iliyofichwa nyuma ya ofisi za usimamizi wa shule na kuwasiliana na maafisa wa DCI walioko Nyamache kwa msaada zaidi.

Hata hivyo, kabla ya detectives wa ziada kufika, wanafunzi kudaiwa waligeuka kuwa wapinzani na kushambulia wanachama wa timu inayotembelea.

Uchunguzi unatarajiwa kugundua hali zilizozunguka udhalilishaji unaodaiwa wa mitihani, mashambulizi dhidi ya wafanyakazi wa usalama, na uharibifu unaodaiwa wa mali.

SHULE INA HISTORIA YA MGOGORO WA WANAJUMU

Tukio la hivi karibuni linakuja baada ya miezi minne tu Nyabisase Secondary School ilipitia tukio lingine la vurugu za kikatili mwezi Julai 2026.

Wakati huo, wanafunzi walifanya maandamano baada ya uteuzi wa mkuu mpya na Tume ya Huduma ya Walimu (TSC), ikisababisha mgogoro kati ya wanafunzi na walimu.

Maandamano yaliongezeka kuwa vurugu, ambapo wanafunzi na walimu wanadai walijihusisha katika kurusha mawe. Kumbi ya shule pia ilichomwa moto wakati wa vurugu.

Tukio hilo liliwasukuma mamlaka za elimu kuamuru kufungwa kwa kudumu kwa taasisi hiyo wakati uchunguzi ulianza.

Mgogoro wa hivi karibuni umeweka tena shule chini ya uchunguzi, ukiongeza wasiwasi kuhusu nidhamu ya wanafunzi, usalama wa taasisi, na ulinzi wa mitihani ya kitaifa.

Mamlaka zinatarajiwa kugundua hali kamili zinazozunguka tukio la Alhamisi huku uchunguzi ukiendelea.


Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

WAFUNZI WA NYABISASE KISII WADAIWA KUMPORA ASKARI BASTOLA WAKATI WA UCHUNGUZI WA MITIHANI YA KCSE | Pwani Yetu News