Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Habari za Taifa

Kindiki, Kingi, Kang’ata Wapo Katikati ya Mahabiri 146 Wanayotafuta Cheo cha Mshauri Mkuu

Imechapishwa 22 Okt 2026 saa 6:52 AM
3 dakika za kusoma
Kindiki, Kingi, Kang’ata Wapo Katikati ya Mahabiri 146 Wanayotafuta Cheo cha Mshauri Mkuu
Makamu wa Rais Kithure Kindiki, Spika wa Seneti Amason Kingi, Gavana wa Murang’a Irungu Kang’ata, na Rais wa zamani wa LSK Faith Odhiambo. | Picha: COURTESY

Makamu wa Rais Kithure Kindiki, Spika wa Seneti Amason Kingi, na Gavana wa Murang’a Irungu Kang’ata wapo kati ya mahabiri 146 ambao wamewasilisha maombi ya cheo cha Mshauri Mkuu katika mchakato wa uteuzi wa Kenya mwaka 2026.

Chama cha Mahabiri cha Kenya (LSK) kilichapisha orodha ya waombaji Jumatano, tarehe 21 Oktoba 2026, ikionyesha majina ya wanasheria wanaotafuta mojawapo ya heshima za juu zaidi katika taaluma ya sheria.

Waombaji wengine mashuhuri ni pamoja na Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma (DPP) Renson Ingonga, mahiri Dr John Khaminwa, Msaidizi wa Jaji Mkuu Nancy Baraza, Rais wa zamani wa LSK Faith Odhiambo, na wanasheria maarufu Danstan Omari na Donald Kipkorir.

Orodha hiyo pia inajumuisha mwanasheria wa katiba Ekuru Aukot, Spika wa zamani wa Bunge la Taifa Kenneth Marende, mwanasheria wa haki za binadamu Gitobu Imanyara, profesa wa sheria Ben Sihanya, na Mkurugenzi Mkuu wa zamani wa Mahakama Anne Amadi.

Waombaji wengine ni pamoja na Mahakama Mkuu Shadrack Mose, Katibu Mkuu wa Mambo ya Nje Korir Sing’oei, Spika wa zamani wa Bunge la Taifa Francis Xavier Kaparo, na mwanasheria Julie Soweto.

Mahitaji ya Cheo cha Mshauri Mkuu

Cheo cha Mshauri Mkuu kinatambua wanasheria wanaoonyesha uwezo wa kitaaluma, uadilifu, uzoefu mkubwa wa kisheria, na huduma bora kwa taaluma ya sheria na huduma za umma.

Kifungu cha 17 cha Sheria ya Mahabiri, Rais anaweza kuwapa cheo mwanasheria mwenye tabia ya kitaaluma isiyokosewa ambaye ametoa huduma bora kwa sekta ya sheria na huduma za umma nchini Kenya.

Kanuni za Mahabiri (Uteuzi wa Mshauri Mkuu na Manufaa), 2011, zinaelezea vigezo vya kustahiki na taratibu za kuzingatia maombi.

Waombaji lazima wawe wamefanya kazi kama wanasheria kwa angalau miaka 15 na waonyeshe mazoezi ya kisheria ya ufanisi, uwezo wa kitaaluma, tabia njema, na uadilifu.

Pia wanatakiwa kuwa na cheti halali cha mazoezi au kustahiki chini ya masharti husika ya kisheria, waonyeshe ujuzi wa sheria, na watoe ushahidi wa huduma kwa taaluma ya sheria au jamii.

Mahitaji ya ziada yanajumuisha kutoa mafunzo kwa wanachama wengine wa taaluma, kuchangia katika utafiti wa sheria, na kuwa na hoja katika kesi ya msingi mbele ya mahakama ya juu, ya kanda, au kimataifa. Waombaji pia lazima watii kanuni zinazohusu ukiukaji wa maadili ya kitaaluma.

Umma Umealikwa Kutoa Maoni Kuhusu Waombaji

Uchapishaji wa orodha unaashiria hatua katika mchakato wa uteuzi, ambapo Kamati ya Mshauri Mkuu inahusika na kuchunguza maombi na kutathmini kama wagombea wanakidhi mahitaji yaliyowekwa.

Kulingana na tangazo lililochapishwa, kamati inaweza kuzingatia taarifa za ziada kutoka kwa waombaji au wanajamii ili kusaidia katika kutathmini maombi.

Chama cha Mahabiri cha Kenya kilialika wanachama kutuma maoni kuhusu orodha iliyochapishwa ifikapo tarehe 5 Novemba 2026, saa 5 jioni.

Mawasilisho hayo yanaweza kutoa taarifa muhimu kusaidia kamati kutathmini wagombea kulingana na vigezo vilivyowekwa.

Kujumuishwa kwenye orodha hakumaanishi kuwa mgombea amethibitishwa au amepata cheo hicho. Kila ombi linaendelea kupitiwa katika mchakato wa tathmini uliowekwa.

Manufaa Yanayohusishwa na Cheo

Mshauri Mkuu ni heshima ya kitaaluma inayotambuliwa ndani ya mfumo wa sheria wa Kenya na inabeba manufaa maalum chini ya kanuni husika.

Hizi ni pamoja na kipaumbele katika kutajwa kwa masuala mahakamani na manufaa yanayohusiana na mavazi ya mahakama na mpangilio wa viti.

Mchakato wa uteuzi umelenga kutambua wanasheria ambao tabia zao za kitaaluma, ujuzi wa kisheria, na michango yao inakidhi viwango vilivyowekwa na sheria.

Matokeo ya mchakato wa 2026 yatategemea tathmini ya maombi na taratibu za uteuzi zifuatazo chini ya mfumo wa kisheria wa Kenya.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

KINDIKI, KINGI KATIKA WATU 146 WANAYOTAFUTA CHEO CHA MSHAURI MKUU | Pwani Yetu News