Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Michezo

Madhara ya Uongozi wa Soka la Kenya Yanavifunika Mchezo wa Marafiki wa Bayern-Ajax

Imechapishwa 29 Okt 2026 saa 4:14 PM
2 dakika za kusoma
Mchezo wa marafiki wa Bayern Munich na Ajax Amsterdam nchini Kenya katikati ya hofu kuhusu uongozi wa FKF na maendeleo ya soka la ndani.

Mipango ya Kenya ya kupambana na wanyama wakubwa wa soka wa Ulaya, Bayern Munich na Ajax Amsterdam, tarehe 5 Januari 2027, katika Uwanja wa Kimataifa wa Raila Odinga, unaojulikana sana kama Uwanja wa Talanta, umezua msisimko kuhusu umaarufu unaokua wa nchi kama kitovu cha michezo.

Hata hivyo, mchezo wa marafiki uliopangwa umefanya maswali mapya kuhusu hali ya soka la Kenya, hasa hofu za uongozi na utawala ndani ya Shirikisho la Soka la Kenya (FKF).

Mabishano kati ya Rais wa FKF Hussein Mohammed na makamu wake, McDonald Mariga, yamezua hofu kuhusu mahusiano ya ndani ndani ya shirikisho na athari zinazoweza kutokea kwa usimamizi wa mchezo.

Ingawa tukio la kimataifa linatoa fursa ya kuonyesha miundombinu ya michezo ya Kenya kabla ya Kombe la Mataifa la Afrika 2027 (AFCON), makala inasisitiza kwamba maendeleo ya viwanja lazima yaambatanishe ligi za ndani zenye nguvu, uongozi unaowajibika, na uwekezaji mkubwa katika vipaji vya ndani.

Inapendekeza pia programu bora za maendeleo ya vijana, mashindano yaliyosimamiwa vizuri, na miundo inayowapa wachezaji wa Kenya njia wazi zaidi kuelekea soka la kitaaluma.

Makala inahitimisha kwamba mafanikio ya kupokea vilabu vya kimataifa yanapaswa kupimwa si tu kwa tukio lenyewe, bali pia kwa mchango wake wa muda mrefu kwa soka la Kenya.

Inawapigia changamoto wasimamizi wa soka kuhakikisha kwamba umakini uliotokana na tukio la Bayern Munich-Ajax unageuza kuwa maboresho ya maana kwa vilabu vya ndani, wachezaji, na mashabiki.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

Madhara ya Uongozi wa Soka la Kenya Yanavifunika Mchezo wa Marafiki wa Bayern-Ajax | Pwani Yetu News