Vijana wa Kasemeni Wanafaidika na Kozi za Kuendesha Magari Zinazodhaminiwa na Serikali ya Kaunti ya Kwale

Vijana arobaini kutoka Kata ya Kasemeni wamefaidika na kozi za kuendesha magari zilizoidhinishwa kikamilifu chini ya mpango wa uwezeshaji wa vijana wa Serikali ya Kaunti ya Kwale.
Mpango huo ulizinduliwa rasmi katika kijiji cha Vikolani katika Kata ya Kasemeni, Wilaya ndogo ya Samburu, na Gavana wa Kaunti ya Kwale Fatuma Achani, akiwa amebebwa na Makamu wa Gavana Chirema Kombo.

Udhamini huu ni sehemu ya juhudi za serikali ya kaunti kuwapa vijana ujuzi wa vitendo ambao unaweza kuboresha upatikanaji wao wa ajira na fursa za kipato.
Kulingana na serikali ya kaunti, zaidi ya vijana 2,727 katika Kaunti ya Kwale wamepokea msaada kupitia udhamini wa kozi za kuendesha magari chini ya mpango huo.
Akiwa katika uzinduzi, Gavana Achani alisema utawala wake utaendelea kuwekeza katika maendeleo ya ujuzi kama njia ya kukuza uwezeshaji wa kiuchumi na kujitegemea miongoni mwa vijana.
“Kuendesha gari kunaweza kuwa chanzo cha kipato au ajira wakati mtu ana nyaraka muhimu, ikijumuisha leseni ya kuendesha. Ninawahimiza vijana kuchukua kozi ya kuendesha kwa umakini mkubwa,” Achani alisema.
Gavana alihimiza wanufaika kutumia fursa hiyo vizuri na kupata ujuzi na nyaraka zinazohitajika ili waweze kufuata ajira na fursa za biashara.
Makamu wa Gavana Chirema Kombo alisema utawala wa kaunti umeendelea kusaidia uwezeshaji wa vijana, upatikanaji wa ujuzi na maendeleo ya vipaji kupitia mipango mbalimbali.
Kombo alitaja mpango wa Elimu Ni Sasa, ambao alisema umewezesha mamia ya vijana wa Kwale kufuata elimu ya chuo kikuu kupitia msaada wa serikali ya kaunti.
> “Si siri kwamba vijana wa Kwale wamewezeshwa na utawala wa Achani. Mpango wa Elimu Ni Sasa umefaidika mamia ya vijana ambao sasa wana shahada kwa neema ya kaunti,” alisema Kombo.
Mwanachama wa Baraza la Mawakilishi wa Kaunti ya Kasemeni, Victor Safari, alikubaliana na serikali ya kaunti kwa kile alichokielezea kama mipango mizuri ya maendeleo iliyolenga kuboresha ustawi wa kiuchumi wa vijana katika Kwale.
Mpango wa udhamini wa shule ya kuendesha gari pia umezinduliwa katika sehemu nyingine za kaunti. Wanufaika wa awali ni pamoja na vijana 48 katika Kata ya Puma, 80 katika Kata ya Mwavumbo, 100 katika Kata ya Ukunda na 125 katika Kata ya Ramisi**, pamoja na wengine.
Mafunzo haya yanatarajiwa kufungua fursa kwa wanufaika katika sekta kama usafiri, magari ya huduma za umma (PSVs), usambazaji na shughuli nyingine za ajira na biashara zinazohusiana na uendeshaji

Uzinduzi wa Kasemeni ulihudhuriwa na Mwanachama wa Kamati ya Utendaji wa Kaunti kwa Kilimo na Uvuvi Roman Shera, Mwanachama wa CEC kwa Maji Hameli Mwabudzo, washauri Mshenga Ruga na Antony Yama, Mkurugenzi wa Elimu Abdallah Bilashaka, viongozi wa maoni Nurein Mwatsahu, Robert Nyenye na Mwarocha Charo, pamoja na maafisa wengine wakuu wa serikali ya kaunti.
