Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Kilimo

Kilimo cha umwagilia kinawapa wanawake wa Bofu msaada wa kifedha

Imechapishwa 9 Okt 2026 saa 1:42 PM
1 dakika za kusoma
Kilimo cha umwagilia kinawapa wanawake wa Bofu msaada wa kifedha
Umwagilia wa mbolea wa shamba unatumika kupata kipato, kulipa ada za shule, na kupata sauti kubwa katika maamuzi ya kaya. | Picha: Kombo Mangale

Umwagilia wa mbolea unabadilisha maisha ya wanawake katika Bofu, Kata ya Kasemeni, Kaunti ya Kwale, kwa kuwawezesha kupata kipato, kusaidia familia zao, na kushiriki kikamilifu katika maamuzi ya kaya.

Kauli Chizi, mkulima kutoka kwa Wakulima wa Bofu wanaofanikiwa kutokana na Mradi wa Dam ya Bofu, anasema kwamba njia hii ya kilimo imeleta fursa kwa wanawake kuwa wajasiriamali na kupata pesa kwa kuuza mazao yao.

Chizi anasema kipato hicho kimewasaidia wanawake kukidhi gharama za familia, ikijumuisha kulipa ada za shule za watoto wao, na kupunguza mzigo wa kifedha katika kaya zao.

Anaongeza kwamba umwagilia wa mbolea unafanya vizuri katika eneo hilo, na kuleta matumaini miongoni mwa wakulima kuhusu kuongeza uzalishaji wa kilimo na kuboresha mapato yao.

Mabadiliko haya yameimarisha mchango wa kiuchumi wa wanawake kwa familia zao, yakiwapa sauti kubwa katika maamuzi ya kaya na kuboresha uhuru wao wa kifedha.

Mradi wa Dam ya Bofu unawapa wakulima fursa ya kuboresha uzalishaji wa kilimo na maisha yao kupitia kilimo cha umwagilia.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

Kilimo cha umwagilia kinawapa wanawake wa Bofu msaada wa kifedha | Pwani Yetu News