Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Pwani

MOTO UNAVUATU VIFAA VYA NGUVA YA JUA KATIKA BUNGANO LA KAUNTI YA KWALE

Imechapishwa 8 Okt 2026 saa 3:10 PM
2 dakika za kusoma
MOTO UNAVUATU VIFAA VYA NGUVA YA JUA KATIKA BUNGANO LA KAUNTI YA KWALE
Mwituko wa moto katika Bungeni la Kaunti ya Kwale. | Picha: Alloys Musyoka



Wahofu wame ripotiwa katika Bungeni la Kaunti ya Kwale baada ya moto kuchoma katika jengo linalohifadhi vifaa vya ngewaji ya jua, likifanya wafanyakazi na wananchi kukimbilia kuzuiya milipuko kabla ya majanga ya moto kufika.

Moto ulichoma katika sehemu ya jengo ndani ya eneo la Bungeni la Kaunti, ambalo lina mpaka na Mahakama ya Sheria za Kwale na kampuni ya usambazaji maji ya Kwale, ikisababisha hofu kwamba milipuko inaweza kuenea kwa taasisi jirani.

Wafanyakazi wa Bungeni la Kaunti walikuwa miongoni mwa wale waliyojaribu kuzimisha moto kwa kutumia njia zilizopo wakati moshi na milipuko yalikuwa yakipuliza kutoka sehemu iliyoharibika ya jengo.

Article image



Majanga ya moto baadaye walifika kwenye eneo hilo na waliweza kuzuiya moto kabla ya kuenea kwa majengo jirani.

Sababu ya moto bado haijulikani, wakati kiwango cha uharibifu bado hakijathibitishwa.

Mashahidi walisema tukio limezua wasiwasi kuhusu utayari wa kaunti kukabiliana na dharura za moto, hasa katika maeneo yanayohifadhi taasisi za umma muhimu.

Mwendeshaji wa teksi ya pikipiki Bakari Katana, aliyeshuhudia tukio, alielezea eneo hilo kama lenye mvutano wakati wafanyakazi na wananchi walijaribu kukabiliana na moto.

Mkurugenzi wa Kaunti ya Kwale katika Chumba cha Biashara na Viwanda cha Kitaifa cha Kenya, Bakari Mkumbuka Banzi, alitaalika kuboresha utayari wa dharura, akisema majibu ya kuchelewa kwa moto yanaweza kuathiri biashara na mali za umma kwa hasara kubwa.

Shahidi mwingine, Joyce Jambi, alisema tukio lilileta hofu kati ya watu waliokuwa wapo katika eneo hilo wakati moto ulipochoma.

Wakazi sasa wanaita Serikali ya Kaunti ya Kwale kuharakisha upatikanaji na usambazaji wa magari ya kuzima moto katika maeneo ya kimkakati kote kaunti ili kuboresha majibu ya dharura.

Article image



Mamlaka bado hayajathibitisha sababu rasmi ya moto wala hayajatoa makadirio ya thamani ya vifaa vya ngewaji ya jua na mali nyingine zilizoharibika katika tukio hilo.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

MOTO UNAVUATU VIFAA VYA NGUVA YA JUA KATIKA BUNGANO LA KAUNTI YA KWALE | Pwani Yetu News