Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

CRIME

Gavana wa zamani wa Kaunti ya Kiambu, Ferdinand Waititu, amejazwa Shilingi 21 milioni katika kesi ya kusafisha pesa, akakabiliwa na miaka 13 gerefu ikiwa atashindwa kulipa

Imechapishwa 3 Nov 2026 saa 8:33 PM
3 dakika za kusoma
Gavana wa zamani wa Kaunti ya Kiambu, Ferdinand Waititu, amejazwa Shilingi 21 milioni katika kesi ya kusafisha pesa.
Gavana wa zamani wa Kaunti ya Kiambu, Ferdinand Waititu, amejazwa Shilingi 21 milioni katika kesi ya kusafisha pesa.

Gavana wa zamani wa Kaunti ya Kiambu, Ferdinand Waititu, amejazwa jumla ya Shilingi 21 milioni baada ya kukataliwa katika kesi ya kusafisha pesa ya Shilingi 25.6 milioni, mahakama ikiamua atatumikia kifungo cha miaka 13 kwa pamoja ikiwa atashindwa kulipa faini.

Adhabu hizo zilitolewa na Mahakama Mkuu Harrison Barasa katika Mahakama ya Mahakama ya Kupambana na Rushwa baada ya uamuzi wa Mahakama ya Juu ambao ulithibitisha hukumu za Waititu na washirika wake kwa makosa yanayohusiana na rushwa huku ukifuta msamaha wao kwa mashtuko ya kusafisha pesa.

Waititu alijazwa Shilingi 10 milioni, Shilingi 6 milioni, na Shilingi 5 milioni katika mashtuko matatu tofauti ya kusafisha pesa yanayohusisha miamala ya Shilingi 12,410,500, Shilingi 7,214,000, na Shilingi 6 milioni, mtawalia.

Kama atashindwa kulipa, atatumikia miaka mitano, miaka minne, na tena miaka minne gerefu kwa kila kesi husika. Hata hivyo, mahakama ilielekeza adhabu ziwe sambamba, ikimaanisha muda wa juu zaidi wa kifungo utakuwa miaka mitano badala ya miaka 13.

Washirika wake wa mashtaka, Charles Chege Mbuthia na Beth Wangeci Mburu, pia walipata faini za kifedha na adhabu mbadala za kifungo.

Mbuthia alipokea faini za Shilingi 10 milioni, Shilingi 6 milioni, na Shilingi 5 milioni katika mashtuko matatu, huku adhabu za kifungo za miaka mitano, minne, na minne mtawalia.

Mburu, kwa upande mwingine, alijazwa Shilingi 2 milioni kwa kila kesi tatu, huku adhabu ya kifungo ya miaka miwili kwa kila kesi ikiwa atashindwa kulipa.

Kampuni kadhaa zilizo na uhusiano na miamala hizo pia zilijazwa. Saika Two Estate Developers Limited na Testimony Enterprises Limited kila moja ilijazwa Shilingi 16 milioni katika kesi ya kwanza.

Kwenye kesi ya pili, Testimony Enterprises Limited iliamriwa kulipa Shilingi 12 milioni, wakati Bienvenue Delta Hotel, iliyohusishwa na mke wa Waititu, Susan Wangari Ndung’u, ilijazwa Shilingi 2 milioni au itakabiliwa na kifungo cha miaka miwili ikiwa itashindwa kulipa.

Kwa kesi ya tatu, Saika Two Estate Developers Limited na Testimony Enterprises Limited kila moja ilijazwa Shilingi 8 milioni.

Article image

Ulinzi Unatafuta Upole

Wakati wa upunguzaji, ulinzi uliomba mahakama iweke adhabu laini zaidi, akitoa sababu za majukumu ya kifamilia ya walikatazwa, mzigo wa kihisia na kisaikolojia wa mashitaka ya muda mrefu, na ukweli kwamba wamehudhuria mahakama tangu mwaka 2019.

Ulinzi ulidai ruhusa ya kulipa faini kwa awamu zilizogawanywa kwa kipindi cha miaka miwili.

Hata hivyo, mashitaka yalipinga ombi hilo, likisisitiza kuwa kusafisha pesa ni kosa kubwa la kifedha lenye madhara makubwa kwa mfumo wa kifedha wa Kenya na hadhi ya kimataifa.

Mkurugenzi Msaidizi Mkuu wa Mashtaka ya Umma, Vincent Monda, alimwambia mahakama kuwa kusafisha pesa kunavuruga uadilifu wa taasisi za kifedha na kinaweza kuhatarisha uzingatiaji wa Kenya wa viwango vya kimataifa vya kupambana na kusafisha pesa, ikijumuisha vilivyowekwa na Kikosi cha Kazi cha Kitendo cha Kifedha (FATF).

Monda aliomba mahakama izingatie hali binafsi ya kila mshtakiwa huku ikihakikisha adhabu zinaakisi uzito wa makosa yaliyofanywa.

Mahakama Inawapa Mashtakiwa Siku 14 za Kulipa au Kukata Rufaa

Katika uamuzi wake, mahakama ilielekeza kampuni zilizoathiriwa kulipa faini zao ndani ya siku 14, ikihadharisha kuwa kutofuata kutasababisha adhabu za kifungo zinazotumika kwa kushindwa kulipa.

Mashtakiwa pia walipewa siku 14 za kukata rufaa dhidi ya adhabu.

Timu ya mashitaka iliongozwa na Mkurugenzi Msaidizi Mkuu wa Mashtaka ya Umma, Vincent Monda, akisaidiwa na Wakurugenzi Msaidizi wa Mashtaka ya Umma, Faith Mwila na Linda Mwamburi.

Uamuzi huu unaashiria maendeleo muhimu katika mashitaka ya rushwa na uhalifu wa kifedha nchini Kenya, ukionyesha matokeo ya kisheria yanayowakabili watu binafsi na kampuni zilizogukuliwa hatia kwa kushiriki katika mipango ya kusafisha pesa.

Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

Gavana wa zamani wa Kaunti ya Kiambu, Ferdinand Waititu, amepokea faini ya Shilingi 21 milioni katika kesi ya kusafisha pesa | Pwani Yetu News