BENNI MCCARTHY: PESA PEKEE HAITAFANYA KENYA IWE MSHINDANI WA AFCON

Matumaini ya Kenya ya kushinda Kombe la Mataifa la Afrika 2027 yamekupwa dose ya uhalisia kutoka kwa kocha mkuu wa Harambee Stars Benni McCarthy, ambaye anaamini timu ya taifa haiko tayari kupambana na majitu ya soka ya Afrika
Akizungumza kabla ya mashindano ya bara ya mwaka ujao, alisema hata uwekezaji mkubwa wa kifedha hautabadilisha Kenya mara moja kuwa mshindi wa AFCON. Mkufunzi wa Afrika Kusini alisisitiza kuwa Kenya kwa sasa haina kina, rasilimali, na uzoefu unaohitajika kushindana na nchi zilizoimarika kama Moroko, Misri, Côte d’Ivoire na Senegal.
"Hata ukiniuliza milioni na milioni za dola kushinda AFCON, sidhani Kenya ina rasilimali na timu imara ya kutosha kushindana na Moroko, Misri, Côte d'Ivoire na Senegal," McCarthy alisema.
Mwito wa kuamka kwa Harambee Stars
Maoni ya McCarthy yanakuja katika wakati muhimu kwa soka la Kenya. Kenya itashiriki kuwa mwenyeji wa pamoja wa AFCON 2027 pamoja na Uganda na Tanzania, ikimpa Harambee Stars fursa adimu ya kushindana katika mashindano makubwa ya soka ya bara katika ardhi yao.
Hata hivyo, kocha hahitaji kuwapa Wakenya matumaini ya kupotosha. McCarthy anaamini Kenya inapaswa kuzingatia kujenga timu yenye ushindani inayoweza kushindana zaidi ya awamu ya kundi na polepole kufungua pengo na wachezaji bora wa Afrika.
Hata hivyo alikiri kwamba Kenya inaweza hatimaye kushinda AFCON lakini alisema mafanikio kama hayo hayako katika siku za karibuni. Aliongeza kwamba mpango wa maendeleo wa kudumu unaweza kuweka Kenya katika ushindani wa kweli katika siku zijazo.
Je, Harambee Stars inaweza kushindana na Wajuu wa Afrika?
Tofauti kati ya Kenya na jitu la soka la jadi la Afrika si tu kuhusu pesa. Kwa mujibu wa McCarthy, ni pia kuhusu ubora na kina cha wachezaji wanaopatikana kwa timu ya taifa.
Nchi kama Moroko, Senegal, Misri na Côte d'Ivoire zina hazina kubwa ya wachezaji wanaoshindana katika baadhi ya ligi zenye nguvu duniani. Kenya, hata hivyo, bado inatengeneza kizazi kinachoweza kushindana kwa uthabiti katika kiwango hicho.
McCarthy hata hivyo anaona sababu za matumaini. Idadi ya wachezaji vijana wa Kenya sasa wanapata uzoefu nje ya nchi, wakati watu maarufu kama kapteni Michael Olunga wanaendelea kutoa uongozi na uzoefu.
Mmoja wa makundi ya hivi karibuni pia unaonyesha juhudi za kuchanganya vipaji vya kimataifa vyenye uzoefu na vipaji vinavyoibuka kutoka Kenya na ligi za nje.
Zaidi ya AFCON 2027
Ingawa Kenya tayari imehakikishwa nafasi katika AFCON 2027 kama mwenyeji, mechi za sifa zinazoendelea zinatoa mazoezi ya ushindani yenye thamani.
Harambee Stars ilifungua kampeni yao ya sifa kwa matokeo ya 1-1 dhidi ya Eritrea kabla ya kushindwa 1-0 dhidi ya Guinea huko Conakry. Matokeo haya yameangazia baadhi ya changamoto ambazo McCarthy anakabili wakati anajaribu kujenga timu ya taifa imara.
Kwa McCarthy, hata hivyo, mashindano ya 2027 yanapaswa kuonekana kama sehemu ya maandalizi na msingi kwa soka la Kenya la baadaye.
Kocha mkuu wa Harambee Stars McCarthy wakati wa mkutano wa vyombo vya habari | Picha: Rogers Ndecha pulse sport
Azma yake ni kwamba Kenya na wamiliki wengine wa Mashariki ya Afrika wafanye athari, vuele mbele ya awamu za kundi na kutumia mashindano kupata uzoefu dhidi ya timu zenye nguvu zaidi barani. Amependekeza kwamba kupambana kwa kweli kwa kombe la AFCON kunaweza kuchukua miaka kadhaa zaidi.
Ukweli unauma
Maoni ya McCarthy yanaweza kugawanya mashabiki wa soka la Kenya. Wafuasi wengine wanaweza kuona tathmini yake kama ya kukasirika bila sababu, hasa Kenya ikijiandaa kupambana na AFCON mbele ya mashabiki wa nyumbani.
Wengine wanaiona kama tathmini ya kweli ya hali ya soka la Kenya kwa sasa.
Mwanamke wa zamani wa kimataifa wa Afrika Kusini anaonekana kuomba uvumilivu kutoka kwa mashabiki wa soka la Kenya. Hoja yake ni kwamba pesa pekee haiwezi kuunda timu ya taifa ya kifahari. Kenya inahitaji miundo imara ya soka, uwekezaji endelevu katika maendeleo ya vijana, soka la ndani lenye ushindani na wachezaji zaidi wapate uzoefu katika ngazi ya juu.
Kwa hivyo, kwa Harambee Stars, AFCON 2027 huenda isiwe kuhusu kuinua kombe. Badala yake inaweza kuwa fursa ya kuanzisha msingi wa timu inayoweza kushindana kwa heshima ya bara katika siku zijazo.
Kenya ikijitayarisha kukaribisha majitu ya soka ya Afrika, ujumbe wa McCarthy ni wazi: ndoto ya kushinda AFCON inapaswa kuendelea kuwepo, lakini kujenga timu inayoweza kufanikisha hilo kutachukua muda, maendeleo na uvumilivu.
