Pwani Yetu News Logo

PWANI YETU
NEWS

Habari za Taifa

Wakenya 264 Kutarajiwa Kutuzwa Siku ya Mashujaa Eldoret

Imechapishwa 19 Okt 2026 saa 6:19 PM
2 dakika za kusoma
Rais William Ruto akiongoza sherehe za kitaifa za Siku ya Mashujaa, Eldoret, huku Wakenya 264 wakitarajiwa kutuzwa.

‎Maandalizi yamekamilika kwa sherehe za kitaifa za Siku ya Mashujaa zitakazoandaliwa Jumanne, Oktoba 20, katika Uwanja wa Kipchoge Keino, jijini Eldoret, Kaunti ya Uasin Gishu, huku Rais William Ruto akitarajiwa kuongoza hafla hiyo inayozileta pamoja kaunti tatu za Uasin Gishu, Nandi na Elgeyo-Marakwet.
‎
‎Sherehe za mwaka huu zina umuhimu wa kipekee kwani ni mara ya kwanza kwa kaunti hizo tatu kuandaa kwa pamoja maadhimisho ya kitaifa ya Mashujaa Day, katika mpango unaolenga kuangazia mchango wa mashujaa wa Kenya pamoja na maendeleo ya kiuchumi, michezo na usalama katika eneo la North Rift.
‎
‎ Waziri wa Usalama wa Ndani, Kipchumba Murkomen, alisema uwanja huo uko tayari kutumika kwa sherehe hizo licha ya baadhi ya kazi za ujenzi na ukarabati kuendelea.
‎
‎ Alieleza kuwa mradi wa uboreshaji wa uwanja ulikuwa umefikia takribani asilimia 80 ya kukamilika, huku ukitarajiwa kupokea takribani Wakenya 50,000 kwa hafla hiyo.
‎
‎Kaulimbiu ya shughuli za mwaka huu inaangazia sekta za usalama, michezo na uchumi, huku serikali ikitumia wiki ya Mashujaa Day kuonyesha programu za maendeleo na fursa zinazopatikana katika maeneo mwenyeji.
‎
‎Kwa mujibu wa Shirika la Utangazaji la Kenya (KBC), maonyesho ya wiki ya Mashujaa Day yaliyofanyika katika Chuo cha Ufundi cha Eldoret kuanzia Oktoba 13 hadi 18 yaliangazia mchango wa usalama, michezo na uchumi katika maendeleo ya taifa.
‎

‎Sherehe za mwaka huu pia zinatarajiwa kuangazia mchango wa Wakenya waliotumikia taifa katika nyanja mbalimbali.
‎
‎KBC iliorodhesha taarifa ya Oktoba 19 kuhusu maandalizi ya kutuzwa kwa mashujaa na mashujaa wa kike 264 wakati wa Mashujaa Day. Tuzo hizo zinatarajiwa kutambua mchango wa watu waliojitolea katika maendeleo ya taifa na huduma kwa jamii.
‎
‎Hafla hiyo ni sehemu ya utamaduni wa kitaifa wa kuenzi watu ambao wamechangia katika mapambano ya uhuru, utawala, huduma za umma na maendeleo ya Kenya.
‎
‎Mashujaa Day huadhimishwa kila mwaka Oktoba 20 kuenzi Wakenya waliochangia katika historia na maendeleo ya taifa. Sherehe za mwaka huu zinatoa fursa ya kutafakari maana ya ushujaa katika jamii ya sasa, kuanzia kujitolea kwa ajili ya wengine hadi kutekeleza majukumu ya kitaifa kwa uadilifu


Pata habari muhimu moja kwa moja kwenye Email yako

Jiunge na maelfu ya wasomaji wa Pwani Yetu News.

Wakenya 264 Kutarajiwa Kutuzwa Siku ya Mashujaa Eldoret | Pwani Yetu News